Khắc phục hiện tượng độ chính xác không đều trên biên dạng khi gia công trên máy cắt dây???

paven8880

Active Member
Author
Nhân cắt dây cho người bạn để làm đề tài tốt nghiệp. Đo khảo sát lấy kích thước ở 3 điểm đầu, giữa, cuối. Mình phát hiện ra rằng kích thước ở 2 điểm đầu và cuối xấp xỉ nhau. còn điểm giữa khác nhiều.

Các bạn hày cho mình cách khác phục đc không???

Nhân cắt dây cho người bạn để làm đề tài tốt nghiệp. Đo khảo sát lấy kích thước ở 3 điểm đầu, giữa, cuối. Mình phát hiện ra rằng kích thước ở 2 điểm đầu và cuối xấp xỉ nhau. còn điểm giữa khác nhiều.

Các bạn hày cho mình cách khác phục đc không???
Bạn kiểm tra lại lực căng dây. Và điều chỉnh thêm thông số SV servo votage (không biết ở máy cắt dây của bạn có ko)

paven8880

Active Member
Author
Lực căng tối đa rồi bạn ah! Còn điều chỉnh servo votage, vì bạn tớ cắt để nghiên cứu nên cắt rất nhiều chế độ. Mình sẽ kiểm tra lại nhé!

K

kkuu

trả lời!

Vấn đề này bạn sẽ thường xuyên gặp phải khi phôi của bạn độ dày lớn!trên lý thuyết người ta gọi đó là hiện tượng tượng "Tang trống".có rất nhiều biện pháp khắc phục hiện tượng này>nhưng cơ bản là điều chỉnh sever voltage,và apf lực phun nước.còn để làm tốt thì còn một số yếu tố khác nữa cái này do kinh nghiệm làm việc!!!quan trọng!có gì còn thắc mắc cứ hỏi nhé!