Không cài được đĩa inventor 2008

• Thread starter phantrung
  • Ngày mở chủ đề
P

phantrung

Author
Chào các anh!em có một vấn đề nho nhỏ muốn hỏi các anh .Chả là hôm trươc bạn em có đưa cho em hai đĩa DVD inventor về máy em cài nhưng em cài mà không thấy gì cả ,mặc dù em cũng cho đĩa vào và để nó tự cài đặt.Nhưng gần một tiếng mà không có chuyển biên gì cả.Hãy giúp em nhé. Em xin cảm ơn trước!

D

dinhtu031288

Author
hihi, cài này của bạn hỏi cũng hơi khó hiểu nhưng bạn vào đĩa 1 rồi chạy setup rồi mới cài được chứ....

worm

Well-Known Member
Moderator
Không cài được thì có cả tỷ lý do: đĩa lỗi, file thiếu, máy chưa cài đặt đủ các phần mềm hỗ trợ, hệ điều hành không đúng phiên bản ..... Mà mấy cái này thì mỗi máy mỗi khác, chẳng ai trả lời được (trừ khi đem máy ra chỗ bán đĩa để cài đặt).

Chào các anh!em có một vấn đề nho nhỏ muốn hỏi các anh .Chả là hôm trươc bạn em có đưa cho em hai đĩa DVD inventor về máy em cài nhưng em cài mà không thấy gì cả ,mặc dù em cũng cho đĩa vào và để nó tự cài đặt.Nhưng gần một tiếng mà không có chuyển biên gì cả.Hãy giúp em nhé. Em xin cảm ơn trước!
bạn vào ổ đĩa chụp ảnh lên cho mọi người coi xem trong đó có những gì thì mới xác minh được bệnh của nó chứ bạn cứ nói chung chung như này thì làm sao mà mọi người hiểu để giúp bạn được:68:

E

englsolid

Author
còn vấn đề nữa là nếu em cài solidwork rùi thì không thể cài thêm inventer2008 đâu. anh cũng vấp phải vấn đề này. lay hoay mãi không cài được. Inventer2008 có phần run time farmework. nếu em cài đúng đĩa thì sẽ thấy nó chạy

P

phantrung

Author
Rất cảm ơn các anh đã chỉ bảo cho em nhé!để em kiểm tra lại xem có lỗi gì không nhé rồi có gì em hỏi các anh sau!

Câu hỏi của bạn không rõ lắm. Nhưng mà đĩa của bạn không chạy là do đĩa đó không có chế độ autorun hoặc ổ đĩa đã bị tắt chế độ này. Muốn cài được thì phải open ổ đĩa và tìm file setup và cài vào

P

phantrung

Author
em cài lại rồi ,em dang cài đĩa A khi vào phần setup thì nó báo lỗi thế này .mong các anh chỉ dẫn cái .Em xin cảm ơn

bạn up lại cái hình coi nào ?
chưa thấy được cái j cả :37:

P

phantrung

Author
Em không đư a duọc hình lên anh a.nhưng khi em nhấn chuột vào phần setup thi nó báo lỗi thế này:F:\SETUP.EXE ISNOT AVALID WIN32 APPLICATION.

Em không đư a duọc hình lên anh a.nhưng khi em nhấn chuột vào phần setup thi nó báo lỗi thế này:F:\SETUP.EXE ISNOT AVALID WIN32 APPLICATION.
em học dốt tiếng anh lắm nhưng hình như trong tiếng anh kô có từ nào là "AVALID " chắc đó là từ Available
nếu là từ Available thì có lẽ bản này cài cho win64 bit chăng ? bạn nên hỏi kĩ lại nơi bạn đã mua hoặc copy.
theo thông báo trên có lẽ là bản inventor này cài cho win 64 có j thì bạn cú post tại đây để anh em cùng giải quyết :57::57::57::57:
và cũng xin bổ xung một chút trong đĩa inventor 2k8 thì khi cài đặt bạn clich chuột vào file setup32.exe như hình phía dưới

Last edited:
P

phantrung

Author
cảm ơn rất nhiều bác DUYTAP đúng là máy nhà em cài WIN 32 BIT bác ạ !chắc phải ra cửa hàng hỏi xem thế nào.chúc bác luôn may mắn !!!có gì không hiểu mong bác và mọi người chỉ giúp nhé!

E

englsolid

Author
chuẩn rùi. win vista 32 bit là win em cài. ứng dụng không phù hợp với win32. thế nên là nó đứng im không nhúc nhích. không cần phải hỏi. mua lại đĩa khác. Rút kinh nghiệm nhé, lần sau cứ mua soft là bảo bán cho em bản 32bit

cảm ơn rất nhiều bác DUYTAP đúng là máy nhà em cài WIN 32 BIT bác ạ !chắc phải ra cửa hàng hỏi xem thế nào.chúc bác luôn may mắn !!!có gì không hiểu mong bác và mọi người chỉ giúp nhé!
không có j đâu bạn
Hình như bạn kô đọc kĩ bài phía trên của mìnhcó cái hình í thì phải. Mình nghĩ nếu win 32 thì click chuột chọn setup32.exe như hình trên đó bạn à.(ko cần phải mua đĩa mới đâu) :77: nếu click chuột chọn setup32.exe mà ko được thì hẵng ra tiệm mua đĩa khác
thân

P

phantrung

Author
Em đã cài jnventor 2010 rồi các bác ạ . Chạy ngon lành rồi !!! còn bản 2008 kia em không cài nữa ạ.chúc các bác luôn công tác tốt nhé .thân

Last edited by a moderator:
P

phamdinhich

Author
Ðề: Không cài được đĩa inventor 2008

Mình mới download inventor pro 2008 ở trên mạng về giờ không biết phải cài như thế nào nhỉ?các bạn chỉ cach
cài cho mình với