làm sao tính chính xác feed và speed spindle của endmill ???

• Thread starter lasvegas
  • Ngày mở chủ đề
L

lasvegas

Author
các anh cho em hỏi làm sao tính chính xác feed và speed spindle của tool endmill (và các tool khác) 1 cách chính xác ?
em cũng đọc vài catalog hướng dẫn, nhưng mà mỗi cuốn lại mỗi khác, rắc rối quá.
em cần tính chính xác để cải thiện thời gian chạy, tại vì em chỉ bỏ feed và spindel tương đối và rất cảm tính nên thời gian chạy khá lâu.
thứ 2 là feed của endmill khi mà mình phay rãnh thẳng, phay bên hông, phay cung tròn, phay thẳng xuống giống như drill thì khác nhau như thế nào ? em chỉ biết nó sẽ khác chứ ko biết tính như thế nào ?
ai biết chỉ em với
cám ơn nhiều :)

TYA

Well-Known Member
Ðề: làm sao tính chính xác feed và speed spindle của endmill ???

các anh cho em hỏi làm sao tính chính xác feed và speed spindle của tool endmill (và các tool khác) 1 cách chính xác ?
em cũng đọc vài catalog hướng dẫn, nhưng mà mỗi cuốn lại mỗi khác, rắc rối quá.
em cần tính chính xác để cải thiện thời gian chạy, tại vì em chỉ bỏ feed và spindel tương đối và rất cảm tính nên thời gian chạy khá lâu.
thứ 2 là feed của endmill khi mà mình phay rãnh thẳng, phay bên hông, phay cung tròn, phay thẳng xuống giống như drill thì khác nhau như thế nào ? em chỉ biết nó sẽ khác chứ ko biết tính như thế nào ?
ai biết chỉ em với
cám ơn nhiều :)
Bạn ko thể lấy cat A đọc và áp vào con dao B. Thế nên đừng bận tâm cái chỗ " mỗi cat lại một khác". Mỗi nsx dao họ có ghi điều kiện F S đủ cả( hoặc tương đương tự quy đổi) kèm vật liệu, độ sâu cắt.
Khởi điểm với giá trị trung tâm rồi tăng dần.
Từng mô hình cắt( side, groove, .... )có chế độ tương ứng. Với ăn thẳng thì nên tránh, ăn kiểu xoắn hoặc zizag cầu thang tốt hơn. Hoặc ăn thẳng"drill" với feed 10%