Mastercam khi vẽ không hiện ra khung hình mình cần vẽ

Author
Mọi người giúp em! Em cài Mastercam X5 bình thường, nhưng khi vẽ thì nó không hiện ra khung hình mình cần vẽ. VD như vẽ hình chữ nhật, sau khi chọn 2 điểm đầu và cuối rồi lăn chuột mới thấy được hình vữa vẽ. Mọi người ai biết chỉ em cách khắc phục với ạ. Em cảm ơn! :)

Last edited by a moderator:
Ðề: Mọi người giúp em!

Mọi người giúp em! Em cài Mastercam X5 bình thường, nhưng khi vẽ thì nó không hiện ra khung hình mình cần vẽ. VD như vẽ hình chữ nhật, sau khi chọn 2 điểm đầu và cuối rồi lăn chuột mới thấy được hình vữa vẽ. Mọi người ai biết chỉ em cách khắc phục với ạ. Em cảm ơn! :)
Chắc bạn này cài trên win7 . Win7 cài MCAM không tốt lắm nên hay bị lỗi đồ họa.
Để khắc phục bạn chuột phải lên Shortcut MASTERCAM X5 trên Desktop và chọn Properties và chọn TAB Compatibility
- Compatibility Mode chọn Windows XP
- check vào Disable desktop composition
Xong OK
Mình nghĩ là sẽ giải quyết cho bạn vấn đề lỗi đồ họa này chỉ có điều khi khởi động MCAM nó sẽ lôi Mode XP ra thôi.

psh

Với lỗi này bạn có thể sửa nó bằng cách vào Settings trên thanh toolbar, chọn Configuration .Trong hộp thoại System Configuration bạn tìm Screen, ở Graphics Support bạn chuyển đổi giữa GDI vs OpenGL.

Author

Thanks mọi người! Em đã làm được theo cách của bác psh. Mới bắt đầu học nên đang còn rất kém, mong mọi người giúp đỡ. :)