Mechanica (CAE) trong Pro/E

• Thread starter chikiro
  • Ngày mở chủ đề
C

chikiro

Author
Em đang ngâm cứu về phần này mà ko làm đc.Có 2 khả năng là làm chưa đúng hoặc chưa Crac k đc.Vì vậy bác nào hướng dẫn crac k và có tài liệu thì cho em xin đc ko.Em đang dùng Pro/E 5.0 .Thanks
Mail của em : dangtrungduc.ck5@gmail.com

Ðề: Mechanica (CAE) trong Pro/E

Em đang ngâm cứu về phần này mà ko làm đc.Có 2 khả năng là làm chưa đúng hoặc chưa Crac k đc.Vì vậy bác nào hướng dẫn crac k và có tài liệu thì cho em xin đc ko.Em đang dùng Pro/E 5.0 .Thanks
Mail của em : dangtrungduc.ck5@gmail.com
Mình có tài liệu tiếng anh.Nhưng khi cài đặt cũng gặp vướng víu giống bạn.Hôm nào rảnh sẽ up lên cho bạn.

Mình cũng cài Mechanica thì nhưng chỉ sài được bản tích hợp trong Pro/E thôi. Bản chạy độc lập không dùng được. Mà các tài liệu hướng dẫn trên mạng mình thấy cũng chỉ toàn dùng cho bản tích hợp

Anh khương giải thích giúp chỗ bản tích hợp và bản chạy độc lập như thế nào.Em không hiểu lắm.độc lập là cài đĩa riêng hả anh.
Anh từng dạy ở AIC?thấy hơi quen.

Nếu trong Pro/E, bạn vào menu Application > Pro/Mechanica thì là bạn đang chạy bản tích hợp của Pro/Mechanica trong Pro/E.

Nếu bạn vào Pro/Mechanica từ menu Start > PTC > Structure (hoặc Thermal) thì nghĩa là bạn đang chạy bản Pro/Mechanica độc lập

Mình chưa từng dạy ở trung tâm AIC bạn à :)

C

chikiro

Author

Anh Hoàng Khương chỉ giúp em crac dc ko.em đang crac mãi mà không đc.Thanks

Anh Hoàng Khương chỉ giúp em crac dc ko.em đang crac mãi mà không đc.Thanks
Cái này thì mình cũng chịu, không làm được. Hồi bản Wildfire 3.0 thì vẫn có thể chạy bản độc lập nhưng qua bản 4.0 thì không chạy được nữa. Mà mình thấy chạy bản tích hợp vẫn OK mà, cần chi chạy bản độc lập.

Bạn chỉ cần cài đặt bình thường, copy file Patch vào thư mục cài đặt và patch thôi.

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN
C

chikiro

Author

Cái này thì mình cũng chịu, không làm được. Hồi bản Wildfire 3.0 thì vẫn có thể chạy bản độc lập nhưng qua bản 4.0 thì không chạy được nữa. Mà mình thấy chạy bản tích hợp vẫn OK mà, cần chi chạy bản độc lập.

Bạn chỉ cần cài đặt bình thường, copy file Patch vào thư mục cài đặt và patch thôi.
Anh à!anh có thể hướng dẫn cụ thể cho em đc ko.Em cài rùi mà vẫn ko đc,ko hiểu vì sao.Thanks

Anh à!anh có thể hướng dẫn cụ thể cho em đc ko.Em cài rùi mà vẫn ko đc,ko hiểu vì sao.Thanks
Ý ảnh nói là bạn chỉ dùng được bản tích hợp sau khi ** Pro/mechanical ấy.còn bản độc lập thì không.
Trong file hướng dẫn có chỉ cách patch phần Mechanical mà.

T

tm_8x

Author

Nếu trong Pro/E, bạn vào menu Application > Pro/Mechanica thì là bạn đang chạy bản tích hợp của Pro/Mechanica trong Pro/E.

Nếu bạn vào Pro/Mechanica từ menu Start > PTC > Structure (hoặc Thermal) thì nghĩa là bạn đang chạy bản Pro/Mechanica độc lập

Mình chưa từng dạy ở trung tâm AIC bạn à :)
trong ProE 6 chúng ta có thể chạy được bản độc lập đấy anh ah. em cũng mới chỉ thử qua một vài lần. anh dùng xem có được như ý muốn của anh không.
ProE 5 thì chúng ta cũng chỉ được phép dùng: "Mechanica Lite" thôi anh ah (bản của em là thế, không biết của anh thế nào)

Tài liệu hay hỉ cho tớ với : phanchautuancokhi@gmail.com
Cảm ơn trước nha !!!
bạn tuấn à mình nghĩ những tài liệu về Phần mechanical thì chắc bạn cũng có rồi chỉ ngại up cho bạn thì trùng mất công bạn thôi.Hiện tại mình nghĩ đã thuốc được phần Mechanical (thấy chạy 2 modul structure và thermal không bị lỗi) nếu đúng là mình thuốc được thì hay rồi.

cho mình hỏi nhé phần Mechanical dùng để làm gì thế. các bro có biết cách tính sức bền trong pro chỉ cho mình với, mình tự mò nhưng ko hiểu dc
thanks

T

toandhck4a

Author

trông diễn đàn ai có tài liệu về phần pro/mechanica thi cho em xin với vì em thấy phần mechanica trong các phần mềm khác thì khá dễ dùng mà trong pro/e thì khó quá lại ít tài liệu nữa.cho em xin qua mail toandhck4ahui@gmail.com

trông diễn đàn ai có tài liệu về phần pro/mechanica thi cho em xin với vì em thấy phần mechanica trong các phần mềm khác thì khá dễ dùng mà trong pro/e thì khó quá lại ít tài liệu nữa.cho em xin qua mail toandhck4ahui@gmail.com
http://www.mediafire.com/?9vw8tftu4dn6n1u
Bạn đọc tạm cái này thử xem,mức độ basic,hiện tại lục mấy thứ này khó quá nên đợi từ từ nha.

Last edited by a moderator:

@toandhck4a : bạn nên chuyển sang phần mềm(CAE) giống như mình, nên học ANSYS vì tài liệu phong phú lắm
còn pro/mechanica mình bỏ 1 tuần tìm trên google cũng ko ra dc cái mình cần , toàn là basic ko à, nếu muốn tìm hiểu thì vào HELP hay hơn.....
trong pro/mechanic thì như là chia lưới tự động, còn thủ công mình tìm ko ra, vd: như phần mềm khác những chổ tập trung ứng suất nên chia lưới nhỏ hơn để nâng cao kết quả, còn chổ khác thì tự động chia to hơn, khi chia nhỏ tốn thời gian tính toán,
từ từ mình up những phần mình tìm lên cho anh em

@toandhck4a : bạn nên chuyển sang phần mềm(CAE) giống như mình, nên học ANSYS vì tài liệu phong phú lắm
còn pro/mechanica mình bỏ 1 tuần tìm trên google cũng ko ra dc cái mình cần , toàn là basic ko à, nếu muốn tìm hiểu thì vào HELP hay hơn.....
trong pro/mechanic thì như là chia lưới tự động, còn thủ công mình tìm ko ra, vd: như phần mềm khác những chổ tập trung ứng suất nên chia lưới nhỏ hơn để nâng cao kết quả, còn chổ khác thì tự động chia to hơn, khi chia nhỏ tốn thời gian tính toán,
từ từ mình up những phần mình tìm lên cho anh em
Ấy khoan đã bạn,mới tìm và up lên đây,còn nóng hổi nhá.2 tài liệu này đủ không nhỉ.Hy vong đủ sài cho bạn.Hì..

http://www.mediafire.com/?44vr31pp703hv2w
http://www.mediafire.com/?d957e4ubdpu2wwi

Last edited:
Q

QUOCVIET1

Author

Mọi người ai có tài liệu về phần Mechanical cho mình xin với. Mail của mình "quocvietquangngai@gmail.com". Cảm ơn mọi người nhiều nha.