Ngôn ngữ lập trình CNC

Author
Các bác cho e hỏi cái????: hum em down tài liệu lập trình máy CNC theo hệ FANUC về đọc và đi phô tô mang đến lớp đọc, thầy bảo : tài liệu lập trình FANUC trên mạng khác với ngôn ngữ lập trình FANUC 21, Thầy bảo:" nếu anh làm theo ngôn ngữ lập trình FANUC là sai, nếu kiểm tra sẽ 0 điểm luôn" . Các bác cho em hỏi ngôn ngữ lập trình FANUC và FANUC 21 có khác nhau nhiều không ???? hoang mang quá, mà sao trên mạng ko có tài liệu lập trình CNC theo hệ FANUC 21 nhỉ

lddung

Chuyên gia cao cấp
Ðề: Ngôn ngữ lập trình CNC

Có lẽ thầy em nên xem lại. Không thể nói là sai được, có điều ở 1 số hệ điều khiển khác thế hệ nhau tuy cùng là Fanuc sẽ có số lệnh hỗ trợ lập trình tay là khác nhau. Nếu thầy yêu cầu lập trình trong phạm vi Fanuc 21 thì anh nghĩ không có gì đặc biệt cả.Em cứ xin thầy 1 bảng lệnh theo ý thầy là được.

Author

Thế hả! cảm ơn anh lddung nhiều. Uh em phải xin thầy một bảng mã lệnh FANUC 21 mới đc. Ah anh lddung2010 ơi: cho em hỏi là lập trình máy CNC theo hệ FANUC nào???? là phổ biến và thông dụng nhất hiện nay!!!!!!!!!!!!???????? và em thấy có cả lập trình máy CNC hệ FAGOR nữa!! chẳng bít cái nào thông dụng nữa...???

lddung

Chuyên gia cao cấp

Fanuc hay fagor cũng thế thôi.Em cứ học 1 hệ thì dùng được các hệ còn lại.làm nhiều bài tâp vào sẽ quen thôi.

Last edited:
Author

Uh! e học có gì không hiểu, anh trả lời giúp em với nha!!!????