Solidworks và sản phẩm !

N

ngocvanbk

Cả nhà mình toàn dân Solidworks. Mình thì chuyên dùng Inventor, cái khoản này ít sôi động quá (chắc ít người dùng). Sử dụng thỉnh thoảng hay bị lỗi có lễ phải ngâm cứu thêm SW tham gia cho có bạn có bè chứ hả
Có mấy lý do thôi:
- Box này là box SolidWorks:71:
- SolidWorks chuyên về cơ khí hơn

Mà bạn dùng Inventor bao nhiu mà hay lỗi vậy? Lỗi lúc mate đúng ko?

TYA

Well-Known Member
nhờ bác bơm hơi vào và test áp lực gây nổ cho mọi người xem với !? (CAE)

Bác DCL ơi! Bác có thể cho thêm cái van bơm hơi của nó quay ra mặt nhìn thấy này không ạ. Bác có thể tách kết cấu cái van hơi của nó không à?

TYA

Well-Known Member
hi ! mes có công với suzuki cup 2008 ! tya cũng xem trái bóng này trước khi rời mes xem tv ....

vậy tính biến dạng trong cú đánh đầu lịch sử .

P

Phương Thảo

GIẤC MƠ 49 NĂM ĐÃ THÀNH HIỆN THỰC...
CHÚC MỪNG ĐỘI TUYỂN VIỆT NAM VÔ ĐỊCH.

Last edited by a moderator:
Chị ơi. Phân biệt một chút chứ. Đây là AFF CUP mà. Chị nên thêm vài từ đó vào nữa chứ nhỉ. Bao giờ đạt nốt SEAGAME thì hay lắm nhờ!

@Taive,

Anh ơi , anh có thể gửi cho em file mấy bản vẽ của anh đc ko ? Em xin cảm ơn anh nhiều . E mail của em là : sukhoidau2811@yahoo.com

@DCL,

Bác ơi, bác cho cháu xin file bản vẽ của bác đc ko ạ , để cháu học tập thêm . Cháu xin trân thành cảm ơn . E mail của cháu là : sukhoidau2811@yahoo.com

H

hide

chú DCL cho cháu luôn bản vẽ quả bóng sắt này nhé khunglong200688@yahoo.com
thanks

T

trantuyenhuan

Bác DCL ơi, sao cháu vẽ mãi mà không được quả bóng này nhỉ...Bác có thể gửi cho cháu part của quả bóng này được không ạ. Cháu xin chân thành cảm ơn!Email của cháu là tranhuan232@gmail.com

QuyenQCM

Active Member

QuyenQCM

Active Member

QuyenQCM

Active Member
Chú Lăng vẽ đẹp quá
Nhìn trái bóng tuy đơn giản như thế nhưng mà vẽ được nó là cả vấn đề lớn đấy.không tin các bạn thử đi nhé,cho các bạn thông số luôn
đường kính trái bóng là pi220 có 20 múi luc giác và 12 múi ngũ giác liên kết với nhau như hình
điều đặc biệt nữa là bán kính cầu của các mũi giống nhau nhưng không phải R110 mà nhỏ hơn có như thế thì trái bóng mới cho ta cảm giác căng phồng giống như đang được bơm căng
Tôi cũng vẽ 1 trái như thế(công việc)cách đây 2 tuần,khi vào đây giật mình khi trông thấy trái bóng cứ tưởng là của mình post hì hì
Đây là trái bóng của tôi:

Thật bất ngờ. Tôi không tin là Solid Work có thể dựng được quả bóng. Nhưng vẫn có người dựng được. Quả là đại đại cao thủ. QuyenQCM va DCL làm ơn chia sẻ cách dựng quả bóng được ko? thanks

QuyenQCM

Active Member
mọi người cứ thử dựng đi.cái khó mới nó cái khôn

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Chú Lăng vẽ đẹp quá
Nhìn trái bóng tuy đơn giản như thế nhưng mà vẽ được nó là cả vấn đề lớn đấy.không tin các bạn thử đi nhé,cho các bạn thông số luôn
đường kính trái bóng là pi220 có 20 múi luc giác và 12 múi ngũ giác liên kết với nhau như hình
điều đặc biệt nữa là bán kính cầu của các mũi giống nhau nhưng không phải R110 mà nhỏ hơn có như thế thì trái bóng mới cho ta cảm giác căng phồng giống như đang được bơm căng
Tôi cũng vẽ 1 trái như thế(công việc)cách đây 2 tuần,khi vào đây giật mình khi trông thấy trái bóng cứ tưởng là của mình post hì hì
Đây là trái bóng của tôi:
Tớ cũng vừa nhìn thấy trái bóng của cậu và tự hỏi cậu lấy từ đâu ra, vì tớ mới gửi cho mấy cậu khác, chưa gửi cho cậu!

À thì ra đường kính bóng là 220mm, vậy mà tớ cứ suy luận rằng Anh là tổ quốc của trái bóng, vậy thì đường kính của nó chắc là 10in, bằng 254mm.

Thế thì tớ với cậu cùng trao đổi để rút kinh nghiệm lẫn nhau nhé. Mail của tớ là dcl202@yahoo.com.vn

cho em xin file trái banh đó với mấy anh ơi, hay quá!!! xin cám ơn rất nhiều
big_bang91@yahoo.com