Sử dụng phần help trong NX7

ldl02

Author
Mình xin được gửi lời chào thân mật tới các bạn quan tâm đến NX7.
Mình cũng đã tìm hiểu nhiều về các phần mềm CAD-CAM, và mình đã quyết định học sử dụng phần mềm NX7
mình vừa mới học nên tài liệu chưa sưu tầm được nhiều vì vậy mình thấy khá khó khăn khi học.
Khi tìm hiểu đến phần help của NX7 thì mình lại khồn biết để sử dụng được thì phải làm như thế nào.
Mình rất cần sự giúp đỡ của các bạn đã rành về NX
giúp mình với nhé.
Cảm ơn các bạn nhìu!:79:

Ðề: Sử dụng phần help trong NX7

Chào mừng bạn ra nhập gia đình NX!Hiện tại tài liệu tiếng việt của NX theo mình biết thì chỉ có cuốn "Thiết kế sản phẩm với Unigraphic NX4" của tác giả Nguyễn Trọng Hữu.Bạn cũng có thể xem các bài viết của bạn Neverlose trong mục NX,rất cơ bản cho người mới bắt đầu.Còn để đi sâu nghiên cứu phần mềm thì bạn nên học trong phần cast và document,tài liệu chính hãng rất đầy đủ.Ngoài ra bạn cũng có thể tìm hiểu một số tài liệu tiếng anh hay video trên mạng!

Chúc bạn học tốt!

P

phatckm03

Mình cũng đang gặp vấn đề với thằng help NX7.5 là không sử dụng được

để có được phần HELP (CAST) thì chúng ta cần phải cài thành công đĩa HELP(CAST) (Documentation) của NX tương thích từng phiên bản vào trong máy tính. và làm theo hướng dẫn:

1/ Khởi động NX. chọn menu Help/Documentation để mở phần Help của NX (chọn Training để mở CAST của NX)

2/ Một trình duyệt Web sẽ hiện lên, thường thì là IE (Internet Explorer), ở đây máy tôi là IE9. một thông báo hiện ra dưới thanh công cụ đối với các phiên bản IE cũ, click chuột trái vào đó chọn Allow.....

3/Vậy là phần HELP hiện ra thôi, chúng ta sẽ duyệt theo cây thư mục vì nó được định dạng theo chuẩn HTML... (CAST thì cũng hoàn toàn tương tự)

còn đây là CAST

Have Fun !

Muốn sử dụng được phần help (trợ giúp lệnh bằng phím F1) thì bạn cần cài documents để sử dụng.
Thân!

T

thukxtb

hiện tại mình đang dùng win xp sp3 và mở phần ducument trong nx5 và mở bằng trình duyệt firefox 4 cũng mở được mà bạn hiiih