sự khác biệt giữ camworks và solidCam

• Thread starter hut_boy
  • Ngày mở chủ đề
H

hut_boy

Author
bác nào có thể giải đáp giúp tôi vấn đề này.tôi thấy đây đều là modul cam cho SW nên tôi tưởng nó là một.nhưng luc down về mới biết là khác nhau vì dung lượng thằng solidcam lớn hơn nhiều.
giải thích hộ tôi nhé.thanks

H

Hoang Khanh

Author
CamWorks thì tôi không biết nhưng SolidCam thì chính xác là một modul của SolidWorks được hãng Dassault System phát triển, tuy nhiên SolidCam cũng có thể sử dụng trong Inventor nếu cài đặt vào máy tính có Inventor.

Bạn chịu khó search trên google từ khóa "SolidCam" sẽ biết thêm thông tin về phần mềm này hoặc trang chủ: www.solidcam.com.

M

masubu

Author
CamWorks thì tôi không biết nhưng SolidCam thì chính xác là một modul của SolidWorks được hãng Dassault System phát triển, tuy nhiên SolidCam cũng có thể sử dụng trong Inventor nếu cài đặt vào máy tính có Inventor.

Bạn chịu khó search trên google từ khóa "SolidCam" sẽ biết thêm thông tin về phần mềm này hoặc trang chủ: www.solidcam.com.
Cảm ơn bác Hoang Khanh. Cho em góp ý thêm: SolidCAM khi cài đặt thì nó hỏi có làm việc với phiên bản AutoCAD mình đang cài đặt không, nếu mình chọn thì nó còn có thể làm việc được trong môi trường CAD nữa. Trong help của SolidCAM cũng có hướng dẫn ứng dụng trong CAD.

H

Hoang Khanh

Author
Đúng thế, cái anh SC này nó giống như 1 modul vậy, khi cài vào máy tính nó tự tìm các chương trình có môi trường 3D để tương thích hoạt động trong môi trường đó.