Sửa khung tên theo TCVN

Author
Trong solidworks khi xuất bản vẽ sang 2D, nó có khung tên mặc định (theo chuẩn gì mình cũng ko biết nữa). Vậy muốn chuyển sang khung tên theo TCVN thì phải làm cách nào? Có ai chỉ giúp mình được với ko?

Ðề: Sửa khung tên theo TCVN

Muốn hiệu chỉnh thay đổi trong phần Drawing,bạn có thể tạo templates mới rồi Save as với định dạng *drwdot,Cách làm,Chọn new/drawing sau đó hiệu chỉnh tất cả theo TCVN(Không có TCVN nhé :D) mà bạn muốn vào mục Options/Document Properties,chỉnh xong bạn lưu tên file với định dạng trên (ở mục Save as type)
Có thể làm tương tự ở Part,Assembly
Trong solidworks khi xuất bản vẽ sang 2D, nó có khung tên mặc định (theo chuẩn gì mình cũng ko biết nữa)
Muốn thay đổi thì vào Options/Drafting Standard/overall drafting standard chọn ANSI,ISO.... tùy ý
Lưu ý khi chọn new/file có thể chọn phần advanced để thay đổi

Xem đoạn video để hiểu rõ hơn
[video=youtube;6Spy67kiVgQ]http://www.youtube.com/watch?v=6Spy67kiVgQ&feature=related[/video]

Ðề: Sửa khung tên theo TCVN

Lần sau cần mở ra khi khởi đông chế độ drawing. Chọn khổ giấy Ao,A1,...(Khung bản vẽ bất kỳ chưa có cái nào TCVN cả)
Chuột phải vào màn hình bản vẽ. Chọn Edit sheel format.
Chỉnh sữa thoải mái, từ kẽ ô đến ghi phông chữ, tên....
Xong thoát Sheel format. Vậy là bạn sữa xong.
Nếu thấy sau này còn dùng nữa thì Save as lại với tên mới tùy ý nhớ có A1TCVN chẳng hạn không nhầm lẫn. Lần sau có cái dùng