Thắc mắc xuất file gia công trên Pro/E.

Author
Khi em xuất file bên phay thì kích thước xuất ra bình thường ( tức là kích thước so với gốc ) ,còn khi em xuất file bên tiện thì nó cũng mặc định kích thước so với gốc phôi ( gốc em để ở tâm phôi).Nhưng chương trình gia công bên tiện thì phải xuất ra theo đường kính mà em xuất như vậy thì ra bán kính nên bỏ lên máy sẽ bị sai .Mấy anh giúp em với :18:.

Ðề: Thắc mắc xuất file gia công trên Pro/E.

chào bạn
khi xuất file gcode trong tiện bạn sửa post ra hệ fanuc 10M thì nó vẫn xuất theo đường kính đó bạn,( mình dùng pro 5.0) máy tiện c bên mình hệ fanuc 10M , còn máy hệ khác mình có thử có cái thì xuất theo bán kính, cái thì xuất theo đường,
thân

Author

chào bạn
khi xuất file gcode trong tiện bạn sửa post ra hệ fanuc 10m thì nó vẫn xuất theo đường kính đó bạn,( mình dùng pro 5.0) máy tiện c bên mình hệ fanuc 10m , còn máy hệ khác mình có thử có cái thì xuất theo bán kính, cái thì xuất theo đường,
thân
thanks bạn nhá.

Author

Mà bạn ơi mình xuất file thì ra được đường kính mà nó ko có đấu " . " ( ví dụ đường kính là 220.6 thì nó ra là 220600) . Bạn giúp mình với.

Bạn chọn P20 nhé. Bộ Post này xuất ra code tương đối chuẩn với các dòng máy CNC chạy hệ điều hành Fanuc.

Author

Mình chọn p20 thì nó xuất ra kiểu bán kính (kích thước xác định theo gốc toạ độ) thì vào máy bị sai.Mình xuất hết tất cả mà chả thấy cái nào dc hết .Thấy mỗi cái ... LATHE CONTROL thì xuất ra đường kính mà nó ko có dấu " . " mới đau.Còn mấy cái tiện 15M 16M xất ra thì nó ra cái gì ý :35: .Chán quá !!! Ai hướng dẫn cụ thể giúp mình với....

[video=youtube;g8fS3EwD2zo]http://www.youtube.com/watch?v=g8fS3EwD2zo[/video]

chào bạn congchinh
bạn có thể gửi file gia công vào mail cho mình được không, mình làm rồi chụp hình lại rồi gửi lại cho bạn quá trình làm, và file mình làm , bạn thông cảm nhé tại mình không trả lời được tin nhắn bạn gửi nên nhắn qua diễn đàn
mail ; hoangdam11884@yahoo.com.vn
thân

Bạn vào applications chọn nc post processcor, chọn phần máy tiện lathes hiện ra một số máy như morieseki,mazazac...Chọn vào 1 máy kiểu của công ty bạn.
Phía bên trái bảng Option File Gennerator, chọn machine tool type, nhìn qua bên phải, chọn nút ở giữa là "SPECS", đến đây bạn nhìn ở dưới cùng có hiện như vầy: "X-Axis Multiplier". Có 4 sự lựa chọn, theo yêu cầu của bạn, Tôi chọn dòng thứ 2: " X values are interprited diametric dimension.
Chúc bạn thành công! Nếu chưa được rỏ bạn gọi số mình 0966701127
Mình có ý muốn xin bộ post processor của bạn nghiên cứu tìm hiểu thêm. Email của mình: nguyenphu2710@yahoo.com

gửi bạn congchinh hình mình chụp lại quá trình xuất file gcode nhé