Thiết kế ngược trong SLW2004

• Thread starter Truongctm
  • Ngày mở chủ đề
T

Truongctm

Author
Tôi đang có một File dạng đuôi STL nhưng ko làm sao thiết kế được vì file rất nặng và khi mở ra nó lại ở dạng graphich, ko hiểu trong slw nó có lệnh gì để giảm số điểm để từ đó dựa vào mà vẽ lại sản phẩm như lệnh Decimate trong pro ko? hay có cách nào khác để thiết kế ko? Rất mong anh em trên diễn đàn cho lời khuyên và hướng dẫn giúp.Rất xin cảm ơn anh em!

Tôi đang có một File dạng đuôi STL nhưng ko làm sao thiết kế được vì file rất nặng và khi mở ra nó lại ở dạng graphich, ko hiểu trong slw nó có lệnh gì để giảm số điểm để từ đó dựa vào mà vẽ lại sản phẩm như lệnh Decimate trong pro ko? hay có cách nào khác để thiết kế ko? Rất mong anh em trên diễn đàn cho lời khuyên và hướng dẫn giúp.Rất xin cảm ơn anh em!
Cái này thì hình như thằng Pro mới làm được,còn SW thì chịu thôi
Hồi trước cty mình có nhận thiết kế khuôn dập các mẫu Inox gắn vào các chi tiết của xe máy,mấy mẫu khó đo kích thước toàn phải nhờ đến máy EDM hoặc CNC chấm điểm rồi từ đó mới nhập vào máy,dựng đường cơ và Surface để vẽ.Gặp mấy cha nội đứng máy khó chịu chỉ chấm cho vài điểm,ngồi vẽ muốn khùng luôn :45:

T

Truongctm

Author
Cám ơn các bạn rất nhiều. Có lẽ SlW2004 ko có chức năng import file stl thì phải, để tôi thử cài Slw2009 xem sao.

H

Hoang Khanh

Author
Hơi lạc dề một chút nhưng thấy bạn đang cần nên tôi gợi ý thế này:
Với thiết kế ngược, hiện nay thì nên dùng phần mềm Rapidform để xử lý file .stl từ máy quét laser, công cụ này rất mạnh cho phép bạn tạo surface trơn, đẹp ... Sau đó vào Solidworks xử lý lại thành solid.

Link down Rapidform có trong mục Giới thiệu sách hay, web tốt hoặc Tài liệu do thành viên đóng góp. Để sử dụng, đọc phần help là tạm đủ.