Tời nâng chuyển giá đỡ!

• Thread starter Dinh Ha
  • Ngày mở chủ đề
D

Dinh Ha

Author
Em có hình vẽ của cơ cấu nâng chuyển giá đỡ này nhưng vẫn chưa hiểu rõ được hoạt động và cách lắp cáp ray vào cơ cấu phanh an toàn! Mong các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ dùm em với!:77: (Các bác vào trang web chủ xem dùm em hình vẽ nhá...):77:
http://wxxy.en.alibaba.com/product/224739407-50388163/Gondola.html

Last edited by a moderator:
N

nmcuong

Author
Ðề: Tời nâng chuyển giá đỡ!

Em có hình vẽ của cơ cấu nâng chuyển giá đỡ này nhưng vẫn chưa hiểu rõ được hoạt động và cách lắp cáp ray vào cơ cấu phanh an toàn! Mong các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ dùm em với!:77: (Các bác vào trang web chủ xem dùm em hình vẽ nhá...)
Mình ko biết tìm hình vẽ của bạn chỗ nào, post trực tiếp vào đây đi bạn ơi.

D

Dinh Ha

Author

Em up link trang Web lên rồi, các bác chỉ dùm em với !

N

nmcuong

Author

Nói thật, mình vào link đó rồi nhưng mà mù tịt vì ko có chuyên môn hay kinh nghiệm gì cả, hình cũng ko chi tiết rõ ràng nên chẳng thể suy luận được. để các bác là Pro về lĩnh vực này ra tay thôi. so sorry...

E

englsolid

Author

theo những gì mình nhìn thấy thì người ta chỉ dùng đối trọng, khi chuyển động sẽ cho nó tựa vào hai ống tròn có tác dụng như ống dẫn thôi

D

Dinh Ha

Author

theo những gì mình nhìn thấy thì người ta chỉ dùng đối trọng, khi chuyển động sẽ cho nó tựa vào hai ống tròn có tác dụng như ống dẫn thôi[]
Không phải đâu bạn ạ. Đó là cơ cấu khóa an toàn đấy. Nó dùng để khống chế dây cáp khi có hiện tượng rạn nứt cáp hoặc giá đỡ bị nghiêng(do 2 tời nâng cuốn cáp không đều). Nhưng mình vẫn chưa hình dung ra được cách xỏ cáp và cách hoạt động của cơ cấu khóa an toàn này...:45:

E

englsolid

Author

hôm qua mình có vô coi, nhưng không thấy cái bản vẽ nào rõ về phần lắp dây cả. nên khó tưởng tượng ra. nếu bạn còn trang nào cho link mình vô coi xem có ra không. chỉ nhìn 1 mặt ngoài thì khó nắm. cũng chỉ biết được trên đầu thiết bị chỗ lắp dây thế nào thôi

D

Dinh Ha

Author

Các bác không "nhảy" vào giúp em ư? Những bác có kinh nghiệm làm về món này đâu rồi..... GIÚP EM VỚI!!!!! Trên trang Web chủ có nhiều hình vẽ rõ hơn mà...

N

nangan06c1c

Author

cái thứ nhất cho mình hỏi bạn
cơ cấu nâng này là xoay hay không?vì mình thấy nếu xoay thì phải xoay cả hay cần trục trong một lúc.Cái này rất khó thực hiện
cái thứ hai là :cơ cấu nâng dùng để di chuyển thì cụng không chính xác lắm.Vì mình không thấy nguyên tắc nào để nó di chuyển cả

mrgiang99

Active Member

Hai cái đầu giá đỡ là 2 cái tời điện.

Đầu cáp được móc vào 2 cái crane bên trên nóc toà nhà (hoặc chỗ nào cố định vững)

Khi 2 cái tời được cấp điện, nó thu hoặc nhả cáp ra là cho giá đỡ và chính bọn nó chạy lên hoặc xuống.

Để hãm và dừng người ta dùng cơ cấu phanh điện từ tại trục quay.

Bạn kiếm cái tời điện nào thực tế mà tham khảo!

Last edited:
S

satthutrolai

Author

theo mình thì thế này: họ đặt 2 động cơ ở 2 bên đc nối với 1 hộp điều khiển .2 động cơ sẽ làm việc đồng bộ với nhau ( quấn hoặc nhả dây) khi nào muốn đi lên hay đi xuống thì chỉ cần bấm vào hộp điều khiển (như thang máy ấy . hehe) . khi nào dừng lại thì nó sẽ tự động khóa vào ( đảm bảo an toàn ). còn cái phía sau đơn giản là đối trọng . còn dây lua tua phía dưới là dây điện cấp điện cho 2 dộng cơ làm việc .
http://meslab.org/mes/redirector.ph...a.com/product/224739407-50388163/Gondola.html

M

minh_8888

Author

Các bạn có ai quan tâm đến việc làm "bảo dưỡng thiết bị nâng" gửi CV cho mình nhé! minhnh@pvdrilling.com.vn
Cám ơn nhiều!