Xin giúp tách khuôn càng xe máy

C

ck8hp

Ðề: làm khuôn cang xe máy

file nặng nhiều mặt post file part đi bạn.không download về lỗi hết mặt ngay

Ðề: làm khuôn cang xe máy

Tớ cũng tạo mặt phân khuân cho cái này rồi,nhưng mà không tạo được là do thiết kết Cad chưa chuẩn!!!tớ nghĩ thay đổi thiết kế thì may ra tạo đc mặt phân khuân
Mà sao tớ dwonload cáhh tạo mặt phân khuân của cậu bị nỗi!!!như hình là sao hả bạn ơi
http://

Ðề: Xin giúp tách khuôn càng xe máy

file lỗi hết rồi bạn à! nếu được bạn cứ gửi file prt lên cho mọi người cùng tham khảo.

leviettienCTM

Active Member

file này là file import từ phần mềm khác sang Pro, mình mở vẫn được màh! mọi người có thể load lại!

cái này bạn sử dụng phương pháp quét 3D để tạo các đám mây điểm. nhưng bạn vá mặt chưa hoàn chỉnh bạn ah! nó còn hở rất nhiều chỗ. bạn sử dụng import datadoctor (IDD) để vá lại đi. chúc bạn thành công.

Author

cái này bạn sử dụng phương pháp quét 3D để tạo các đám mây điểm. nhưng bạn vá mặt chưa hoàn chỉnh bạn ah! nó còn hở rất nhiều chỗ. bạn sử dụng import datadoctor (IDD) để vá lại đi. chúc bạn thành công.
nhưng file này của thầy Duy trên DHCNTN đó bạn.thầy cũng tách rùi nhưng mình không hiểu làm như thế nào vì chỉ có 2 nửa khuôn đi kèm thôi

Bạn gửi lại đi , Mình mở ra ko được mình mở bằng 3 phần mềm ( Pro, NX,Solid) nhưng toàn là mặt không ah .
Nhờ bạn mở file trong phần mềm Pro sau đó save as lại đuôi parasolid hoặc file .prt .
Mình sẽ tách giùm bạn
Chào thân ái .

Bạn gửi lại đi , Mình mở ra ko được mình mở bằng 3 phần mềm ( Pro, NX,Solid) nhưng toàn là mặt không ah .
Nhờ bạn mở file trong phần mềm Pro sau đó save as lại đuôi parasolid hoặc file .prt .
Mình sẽ tách giùm bạn
Chào thân ái .
Khó là ở chỗ đó bạn ah(chi tiết toàn là mặt),chứ là khối thì chắc họ không nhờ đâu :D .Nguyên nhân không tách đc là do bề mặt bị lỗi,muốn tách đc thì trước tiên phải sửa chữa bề mặt rùi chuyển sang khối.mình đang chỉnh sửa lại rùi Solidify nhưng vì máy mình yếu quá,mới sửa đc vài chỗ,đang chạy cái tiếp theo thì dis mất.:(

Vẫn chưa thấy ai chế ngự được "Em" này?:3:
Đây là chi tiết được tạo bằng cách Scan.

N

nam1502

chẳng qua hocmai8x không mún người khác nhìn thấy những lệnh mà mình vẽ càng xe máy đó bằng lệnh gì thôi.
cái đó mà không tách khuôn được thì có nước bỏ nghề cơ khí thôi. phải không bạn hocmai8x.
giấu nghề thì làm gì người khác chỉ cho.
tui nói cho bạn bít rằng là. cho dù bạn có để chi tiết dang thế nào tui cũng có thể vẽ lại y chang nhu chi tiết của ban.
chẳng qua la minh co chan thuc khong thoi

Bạn chú ý:
Viết tiếng Việt có dấu nhé. Không phải không dấu và có dấu lân lộn như thế này.
Khát!

Last edited by a moderator:

chẳng qua hocmai8x không mún người khác nhìn thấy những lệnh mà mình vẽ càng xe máy đó bằng lệnh gì thôi.
cái đó mà không tách khuôn được thì có nước bỏ nghề cơ khí thôi. phải không bạn hocmai8x.
tui nói cho bạn bít rằng là. cho dù bạn có để chi tiết dang thế nào tui cũng có thể vẽ lại y chang nhu chi tiết của ban.
Oan cho tớ Quá! Đây là file thuộc một đề tài thiết kế ngược(nó được Scan từ chi tiết thật)-File được lấy từ thầy Duy ở dại học CNTN.
Các bác cứ tách thử đi rồi up file cho mọi người cùng tham khảo. Thanks trước nha!

Sao bác nói vậy? Bác cũng học cơ khí ah? e cũng học cơ khí và đã nghe nhiều về Scan 3D rồi import sang các phần mềm rồi, qua đây em thấy rằng bác chắc chưa tiếp xúc với ProE và import file .igs,... sang ProE.
Khi import sang thì nó còn nhiều cái phải chỉnh sửa, nếu biên dạng không kín hay còn có nhiều mặt nhô ra thì khó hoặc không tách khuôn được.
Cái gì không rõ thì hỏi, không biết nếu được chỉ bảo thì sẽ biết cho dù công việc đó dễ hay khó.

Hi

File hoan chinh va tach khuon
https://www.dropbox.com/s/b065dbem1qior3l/cangxemay.zip?dl=0

Tren CREO 3.0 co the va tu 3278 mat ho va nhieu cong cu va nhanh
dat biet CREO tu dong va nhung file tu phan mem Cimatron E hay Rhino
neu tu nhung phan mem NX, Catia, SW, Inventor, Solidedge thi so luong mat ho rat ich CREo co the va cuc nhanh
Cong cu IDD rat manh (tich hop mot so leng nang cao trong moi truong nay)
ntbcadcam@gmail.com