Xin hỏi về lỗi cài đặt của solid work??

• Thread starter nhuduc231
  • Ngày mở chủ đề
N

nhuduc231

Author
Mấy anh cho em hỏi bản solidwork 2010 của em cài đặt sao không được, em dùng cả 3 seria:
0000 0000 0000 3486 Q5HF FG98
0001 1234 5678 8012 5559 Q7KJ
0001 0001 0736 0361 JK3Q HDJ3

đều báo lỗi thế này:

"A serial number was not found in the activation database: SolidWorks. If your license is new, you may want to try again later. Otherwise contact your reseller to verify that the number is correct. You will still be able to choose the products you want to install, but you will not be able to download any installation files. If you continue without downloading enabled, you will need to provide a complete set of download source files or a DVD from which to install.

Click Back to check the serial number you entered or enter a new serial number. If you continue without a validated serial number, the Installation Manager will not pre-select the products to which you are entitled."
Em cảm ơn!!

Ðề: Xin hỏi về lỗi cài đặt của solid work??

Bạn hãy ngắt mạng đi rồi hãy cài.

Mình mới cài lúc chiều cũng mắc lỗi tương tự vậy, nhưng ngắt mạng đi là ok.

Chúc bạn thành công.

N

nhuduc231

Author

Cảm ơn anh, em làm theo anh thì oke, sau đó tiếp tục cài lại bị lỗi winnt.cap. Nó báo thế này, không biết có khắc phục được ko, nếu file winnt.cab bị lỗi anh có thể cho em xin được không ? thanks nhiều.

sau đó là thông báo này. bấm OK, thoát khỏi cài đặt hỏng.

Đến cái này thì mình chưa gặp.

Phần nhiều do source cài đặt của bạn có vấn đề đấy. Bạn tìm bản khác để cài xem sao. Mình đã tìm trong source cài của mình mà không thấy file đó, chắc trong quá trình cài đặt nó giải nén ra thôi. Cũng nghe mấy đứa bạn nói là một số source cài được vài lần rồi bị lỗi thiếu file, có máy cài được có máy lại không cài được, mình cũng chưa nắm được cốt lõi của vấn đề nằm ở đâu nữa, trong khi cài bản 2009 thì cài đi cài lại mấy lần cũng chẳng gặp phải vấn đề gì cả.

Bạn thử lại xem sao nhé.

Hi nhuduc231
Có lần mình cũng từng bị lỗi cài như bạn.Và mình cũng tìm hiểu nhiều cách để khắc phục lỗi đó nhưng đều không thành công.Và quyết định duy nhất là phải download lại source khác thôi.Xin chia buồn cùng bạn:30:

Xin chia sẽ một chút king nghiệm khi download source với bạn là đừng vội download source mà hãy đọc trước những comments của những bạn khác về source đó trước khi cài.như vậy sẽ đỡ mất thời gian cho chúng ta hơn. chúc bạn thành công:10:

N

nhuduc231

Author
Đúng là bản solid đó bị lỗi. Em đã download từ source khác và cài rất oke. Cảm ơn hai anh rất nhiều.

L

losttower

Author
Ðề: Re: Xin hỏi về lỗi cài đặt của solid work??

Đúng là bản solid đó bị lỗi. Em đã download từ source khác và cài rất oke. Cảm ơn hai anh rất nhiều.
Source khác là source nào bạn có thể gửi link cho mình không. Mình down từ 3 source rồi, từ 2010-2011 đều bị lỗi đó..