Xin hướng dẫn cài Solidworks

Author
em mới down trên mạng về tài liệu solid 2010 có đuôi là iso,khoảng 20 file có đuôi là iso và 1 file .em không biết cài với dạng file này!có anh em nào giúp mình với?có hình ảnh hướng dẫn càng tốt!vì máy mình không đọc được đĩa dvd nên phải down về dùng thôi

Ðề: xin hướng dẫn cài solidword

Bạn cài phần mềm Deamoon tool xử lý mấy file có định dạng là Iso,tải phần mềm về sài bản Free,theo đường link sau http://www.daemon-tools.cc/eng/downloads sau khi tải và cài đặt sau bạn khởi động lại máy nếu máy yêu cầu,sẽ xuất hiện ngay khay hệ thống góc phải màn hình (hình 1),nhấn chuột phải chon Preferences / Integration-----> chọn select all (có định dạng ISO) (hình 2 )vào thư mục chứ file iso chạy nó (chuột trái 2 lần) quay ra biểu tượng my computer ngoài Destop mở ra theo hình 3 ta thấy có ổ đĩa chứa file ISO thế là sài thôi:71:.

ủa thế sao tất cả từ trước tới này em toàn dùng winrar để "giải nén ra" ý là em kéo những thứ đó ra, vẫn ok. mọi người thử xem. lúc cài winrar nên tick vào chổ sẽ chọn nó mở cho những file nào , thêm ISO là ổn. :))

ủa thế sao tất cả từ trước tới này em toàn dùng winrar để "giải nén ra" ý là em kéo những thứ đó ra, vẫn ok. mọi người thử xem. lúc cài winrar nên tick vào chổ sẽ chọn nó mở cho những file nào , thêm ISO là ổn. :))
Trong file Iso Source cài của Solidworks có mấy chục file và Folder thì phải kéo mấy chục lần à:21: , còn nếu kéo chọn hết để burn ra ngoài thì khác gì bấm vào Extract đâu.

Winrar mở được Iso là do lúc setup Winrar có chọn định dạng Iso trong Tab Associate Winrar With , nếu không chọn thì Winrar cũng bó tay.Nhưng giờ trình giải nén hỗ trợ nhiều rồi.Như 7-Zip chẳng hạn , hỗ trợ burn nén được rất nhiều file đĩa ảo.Nhưng sử dụng trình ổ ảo thì sẽ đỡ mất thời gian burn nén và lại còn được Autorun như là sử dụng ổ DVD.

Còn nếu những Source đĩa ảo định dạng .nrg chẳng hạn thì Winrar không thể nào Burn ra được (7-Zip thì lại Burn được) , và còn nhiều định dang đĩa ảo khác nữa , nên tốt nhất sử dụng đúng chức năng của nó , và Daemon-tool theo mình là lựa chọn tốt nhất , vì dễ sử dụng và không tốn Ram nhiều.

Bạn thoaipro nên download Daemon-tool về rồi Mount file Iso vào là có thể chạy Setup được:1:

Last edited:
Author
Ðề: Xin hướng dẫn cài Solidworks

em cảm ơn mấy huynh nhiều nha!em đang mò mẫn để học solid thử có giúp đỡ được gì cho anh pro/e không!pro/e thì không có cài như vậy!nên qua solid thì em bó tay!bữa trước cũng do wn được catia cũng với đuôi iso thế là delete luôn!hj.em gà quá

Author

em xin lỗi!lâu rồi em không lên!em tương là đề tài em bị vi phạm hay gì đó nên bữ giờ em không vào nữ(không biết join là gì,hiểu sai ý anh)hj:chắc là file đó bị lỗi!settup kiểu gì cũng khong được http://www.mediafire.com/file/l2ig1ikwpfgts2l/loi.doc em đã thử tải về xem có hình rồi!

Last edited:

@thoaipro : sao bạn không dùng chức năng sửa bài và thay đổi link , sau đó thì viết comment trên bài viết của mình là đã update link hay gì đó là được rồi nhỉ:7:

Đã xem file Words trong link update lần thứ 2 của bạn , vẫn là một file words trống .Không có gì trong đó cả:1:

Bạn kiểm tra lại nhé:1:

Nguyenthanh.