xin tài liệu về HỆ THỐNG MÃ HÓA KHÓA ĐỘNG CƠ

• Thread starter traitimbietnho
  • Ngày mở chủ đề
T

traitimbietnho

Author
các bác cho em hỏi về hệ thống mã hoá khoá động cơ với. em tìm mãi mà vẫn chưa tìm dc.em đang rát cần bác nào biết xin chỉ giúp em.bác nào có tài liệu gì về nó thì sent cho em với!
------
Nhớ gõ tiếng Việt có dấu!

Last edited by a moderator:
Chắc muốn nói tới hệ thống chìa khóa thông minh đây mà. Trong chìa có gắn chíp chứa mã xác nhận. Nếu gắn chìa giả (hình dáng giống) vào cũng không thể khởi động được động cơ.
Đây là sơ đồ cơ bản của hệ thống này trên xe Toyota. Mình không có thời gian để giải thích rõ ràng hoạt động của nó. Các bạn quan tâm có thể tự tìm hiểu trên internet, khi thắc mắc thì vào đây đặt câu hỏi, cùng nhau thảo luận:

Last edited:
T

traitimbietnho

Author
cho mình hỏi một chút

Theo mình được biết thì hệ thống này có 4 chế độ làm việc(không biết có phải không?
[FONT=&quot]nếu chìa chưa được nạp mã hay mã không phù hợp thì tùy loại xe sẽ xảy ra một số trường hợp như sau :
[/FONT] [FONT=&quot]- Xe không nổ được máy.
- Nổ được máy nhưng hệ thống báo động kêu rầm trời, đèn xi nhan nhấp nháy
- Nổ được máy nhưng hộp số không hoạt động
- Chạy được một quãng ngắn nhưng cứ về mo là máy tự tắt, báo động tự kích hoạt... [/FONT]

bạn có thể nói rõ 1 chút ở 1 vài chế độ làm việc của nó đươc không?(có cả hình vẽ thì tốt quá)?
[FONT=&quot]
[/FONT]

Last edited by a moderator:
Hệ thống mã hoá khoá động cơ là một trong các hệ thống chống trộm cho xe. Hệ thống này ngăn không cho động cơ khởi động bằng cách ngăn cản quá trình đánh lửa và phun nhiên liệu khi bất kỳ một chìa khoá nào không phải là chìa khoá có mã chìa khoá điện đã được đăng ký trước. Khi đặt chế độ cho hệ thống mã hoá khoá động cơ động, thì đèn chỉ báo an ninh nháy để cho biết hệ thống đã được xác lập.
Hệ thống mã hoá khoá động cơ gồm có một chíp mã chìa khoá, một cuộn dây thu phát tín hiệu, ECU khoá động cơ và ECU động cơ . v.v.
Có hai loại hệ thống mã hoá khoá động cơ, một loại điều khiển bằng ECU độc lập (ECU khoá động cơ) và loại kia thì điều khiển bằng ECU động cơ có ECU khoá động cơ ở bên trong