ai giúp mình với. khi cài solidworks 2013 bản 64bit thì nó hiện ra thế này

• Thread starter quocngu_nvn
  • Ngày mở chủ đề
Ðề: ai giúp mình với. khi cài solidworks 2013 bản 64bit thì nó hiện ra thế này

mình cài bản 64 bit trên win8 64 it có sao đâu.
bản win 8 trước đây cài inventor và cad có sao đâu.
bạn ko hề nói thêm 1 câu nào nữa thì mình chịu.
win7 hay 8 hay XP đều là 1 nhân cả.all soft cài đc trên win7 hay Xp đều cài đc trên win8.chứ đừng nói win8 ko tương thích.(kể cả nhưng game củ rích như fifa 2005 portable vẩn chạy tốt trên win8)
bạn tìm mấy bài hướng dẫn cài SSW xem lại xem sao.

Q

quocngu_nvn

Author

win7 hay 8 hay XP đều là 1 nhân cả.all soft cài đc trên win7 hay Xp đều cài đc trên win8.chứ đừng nói win8 ko tương thích.(kể cả nhưng game củ rích như fifa 2005 portable vẩn chạy tốt trên win8)
mình cài trên win 7,cứ chạy đến 23% đến lúc intall solidwork thì lại bị như thế

Chú phán như thánh sống ấy nhể :5:, chú có chắc là tất cả các phần mềm chạy được trên XP hay Windows 7 đều chạy được trên Windows 8 không ?

mình cài trên win 7,cứ chạy đến 23% đến lúc intall solidwork thì lại bị như thế
Có thể bộ cài bị lỗi, thử tải bản khác về coi có bị gì không rồi tính tiếp. Mình thì hay lên solidsquad.blogspot.com kéo torrent dọ họ cung cấp, chưa lần nào lỗi cả, không chỉ riêng SolidWorks mà các phần mềm khác cũng thế.

Last edited:

Chú phán như thánh sống ấy nhể :5:, chú có chắc là tất cả các phần mềm chạy được trên XP hay Windows 7 đều chạy được trên Windows 8 không ?
em ko phải thánh sống với thánh chết gì cả.
có thể win của ai đó bị làm sao thì cài bị lổi chứ riêng máy em cài lại win8 3 lần.lần nào cài xong cũng cài 1 đống soft nhưng em chẳng khi nào thấy do lổi win mà ko cài đc cả.
chỉ là do win ko chuẩn bị lổi rồi dẫn đến lổi khác thôi.còn nếu win8 ko chạy đc soft win7 thì ai dám mua win8.lúc đó MS có mà chết đói à????
em đã nói ở trên kể cả nhưng game từ đời 2002 bản portable như NHF hay FIFA 2005 đều chạy đc thì ko có lý gì các soft đời 2013 lại ko chạy đc cả.
các soft của em đây

em ko phải thánh sống với thánh chết gì cả.
có thể win của ai đó bị làm sao thì cài bị lổi chứ riêng máy em cài lại win8 3 lần.lần nào cài xong cũng cài 1 đống soft nhưng em chẳng khi nào thấy do lổi win mà ko cài đc cả.
chỉ là do win ko chuẩn bị lổi rồi dẫn đến lổi khác thôi.còn nếu win8 ko chạy đc soft win7 thì ai dám mua win8.lúc đó MS có mà chết đói à????
em đã nói ở trên kể cả nhưng game từ đời 2002 bản portable như NHF hay FIFA 2005 đều chạy đc thì ko có lý gì các soft đời 2013 lại ko chạy đc cả.
các soft của em đây
Tại bạn phán 1 câu là tất cả các soft cài được trên XP hay Win 7 đều cài được trên Win 8 ? Câu này hoàn toàn sai.

Chỉ là đa số chạy được trên Windows 8 thôi.

T

tranloi_133

Author

[h=2]solidworks dùng làm gì thế các bạn[/h]

Tại bạn phán 1 câu là tất cả các soft cài được trên XP hay Win 7 đều cài được trên Win 8 ? Câu này hoàn toàn sai.

Chỉ là đa số chạy được trên Windows 8 thôi.
à vâng.thank bác nhắc nhở.em đúng là phán hơi vội.

không biết bạn quocngu cài đc chưa.
theo mình bạn kiểm tra lại xem bản cài SW của bạn có chuẩn ko??
nếu chuẩn thì bạn nên tạo ổ đĩa ảo rồi cài nó sẻ giống như cài bằng DVD nên sẻ ít khi gặp lổi hơn.

Nhớ cài Firfox trước khi cài SW2013 các banh nha,

T

tuananh6393

Author

mình cũg gặp lỗi y như cái này. đã thử bản cài khác rồi nhưng vẫn k được. ai biết chỉ giúp mình với :((