Ăn mòn logo, chữ trong lòng khuôn

• Thread starter minhly
  • Ngày mở chủ đề
M

minhly

Author
Xin hỏi các bác!
tôi chuyên về ăn mòn logo, chữ trong lòng khuôn ở Hà Nội, nhưng tôi không hiểu mỗi khách đặt độ sâu nông rất khác nhau. không biết độ sâu của logo và chữ trong lòng khuôn có tiêu chuẩn nhất định nào không nhỉ, nếu bác nào có thì cho tôi xin một bản để tham khảo. Email của tôi:hoanghailong1972@gmail.com, ĐT:01296 122 888
Xin cảm ơn!

lddung

Chuyên gia cao cấp
Ðề: Ăn mòn logo, chữ trong lòng khuôn

Chữ và logo bản thân nó đã mang tính thẩm mỹ rồi , vì vậy chủ yếu phụ thuộc thẩm mỹ chứ không có tiêu chuẩn nào theo vùng miền hay quốc gia bác ạ !

TAMAC

Active Member

Khi tạo chữ hoặc logo trong lòng khuôn (nổi hoặc chìm) để đúc vật liệu kim loại hoặc nhựa...đúng là không có tiêu chuẩn cụ thể nhưng nó là một phần của khuôn để tạo ra sản phẩm do đó về hình dạng, kiểu dáng chữ hoặc logo thì do chủ sở hữu sản phẩm quyết định còn chiều cao, bề rộng, độ côn, các R góc...thì người thiết kế khuôn phải tham khảo vật liệu mà khuôn sẽ tạo ra, khả năng điền đầy, hướng thoát khuôn, khả năng công nghệ gia công khuôn...để quyết định.

Không có tiêu chuẩn gì hết bạn ơi. mỗi công ty có cách thể hiện logo khác nhau. thường thì khách hàng chú ý logo lắm đó bạn. mình có thể làm kg hoàn hảo hoàn toàn khu vực nào của SP thì nhiều lúc cho qua, nhưng logo thì phải hoàn hão 100% như yêu cầu.