Assembly trong Catia!

• Thread starter Bui Quy Tuan
  • Ngày mở chủ đề
B

Bui Quy Tuan

Author
Chào các bác!
Trước đây em có sử sụng SolidWorks và Inventor thấy thiết kế trong đó cũng khá dê. Em đang học Catia (Tự học qua giáo trình thôi). Đến phần lắp rát không biết làm cách nào để đưa những chi tiết mà đã thiết kế trong môi trường Part disign vào môi trường Assembly. Có giống như SW hay Inventor không nhỉ? Bác nào biết chỉ giúp em với nhé. Thanks alot

B

Bui Quy Tuan

Author
Em mò thấy rồi! Dùng quen SW hay Inventor, theo cái tư duy của 2 thằng này nên cứ nghĩ Catia cũng thế. Thất sai lầm! Catia khác quá.

ban mo moi truong lam viec assbly sau do vao insert<existing component........sau do ban chon dc dan den ban ve can mo va kick dup vao no . Ok?

B

Bui Quy Tuan

Author
Nếu các ban từng dùng SolidWorks thì sẽ thấy cách quản lý đối tượng trong môi trường Assembly của Catia hơi khác một chút.
Trong Catia thì việc tạo một Part design rất dễ dàng bằng cách add thêm các Component, Product và Part.
Việc đưa một Part có sẵn được thực hiện cũng dễ thôi mà!

Để vào Assembly Design Workbench trên menu chọn: Start -> Mechanical Design -> Assembly Design.

Assembly Design Workbench xuất hiện
Sau đó bạn kick đúp vào biểu Product trên Specification Tree . Bước tiếp theo là vào Insert<Existing component........sau đó bạn chọn đường dẫn đến bản vẽ cần mở và kick đúp vao nó . OK??????