Bạc Dẫn hướng khi khoan nhiều lổ gần nhau

dinhtrick

Author
Cần hỏi.Em muốn khoan 3 lỗ gần nhau trên mặt phẳng.Do khoảng cách không thể làm bạc dẫn hướng để khoan cho từng lỗ.Nên em làm bạc chung cho 3 lổ, em muốn làm bạc dẫn tháo lắp nhanh.Nhưng do 3 lổ không nằm ở tâm bạc do đó khi lắp đặt sẽ có sự dịch chuyển của tâm 3 lỗ so với vị trí cần khoan trên chi tiết.Vậy mọi người giúp em cách để bạc dẫn vừa tháo lắp nhanh vừa ko xoay lệch khỏi vị tri cần khoan khi lắp bạc trên bản dẫn.Cảm ơn !!

Last edited:
Ðề: Bạc Dẫn hướng khi khoan nhiều lổ gần nhau

Bạn không có hình nên hơi khó. mình có ý kiến cho bạn nhưng chỉ thay được thôi chứ không nhanh.
Đại loại nó như thế này. đang vội ra ngoài nên không vẽ chi tiết được nhưng về ý tưởng nó là như thế
[ANH]5DEA_4ED9BB89[/ANH]

dinhtrick

Author

dạ cám ơn anh.thực sự e mới tham gia diển đàn.e ko biết gui hình sao nua ??Anh cho em địa chi mail em gui hinh cho anh dc ko ah?

Last edited:

dinhtrick

Author

Cám ơn anh.thực sự e mới tham gia diển đàn.em không biết gửi hình sao nữa ??

Last edited:

dinhtrick

Author

bản vẽ của em tương tự như của anh đó.Theo em nghĩ phương án của anh chỉ có thể chống xoay được để tránh sai lệch vị trí cần khoan (nhờ chi tiết giống then).Liệu anh có phương án nào để có thể tháo nhanh được không ạ.Vi em đang làm đồng thời khoan taro 3 lỗ

bản vẽ của em tương tự như của anh đó.Theo em nghĩ phương án của anh chỉ có thể chống xoay được để tránh sai lệch vị trí cần khoan (nhờ chi tiết giống then).Liệu anh có phương án nào để có thể tháo nhanh được không ạ.Vi em đang làm đồng thời khoan taro 3 lỗ
Lúc nào thì có thể dùng bạc tháo nhanh? mình nghĩ khi có sự đồng tâm của lỗ cần khoan và bạc. Lúc đấy bạc xoay quanhh trục của nó không ảnh hưởng đến vị trí mũi khoan
Trường hợp này mình nghĩ không thể dùng bạc thay nhanh được, chỉ dùng bạc thay đổi chậm thôi
Vì nếu không có then bạn không định vị được vị trí bạc cố định được.
Phương án như mình đã nêu ở trên. bạc này sách đồ gá xếp vào loại bạc đặc biệt.
Rất mong nhận sự góp ý mọi người
PS: bạn đọc lại nội quy và sữa lại bài viết nếu không bài của bạn sẽ bị các mod delete

dinhtrick

Author

Em cũng nghĩ như vậy nhưng.Em cũng đưa ra phương án dùng chốt định vị nhưng không được chấp nhận anh ạ.
Anh cho em hỏi cái then đó anh lắp cố định luôn phải không ạ.Có lẽ em theo phương án của anh xem thế nào.Cám ơn đã giúp đỡ!

dinhtrick

Author

Cám ơn góp ý của anh nhiều.