bảng vẽ cơ khí bằng proE

Author
Cho em xin tài liệu hướng dẫn vẽ cơ khí ( vẽ kỹ thuật, bảng vẽ lắp,..) bằng proE ! Em đang rất cần ! Rất cám ơn !
Em chỉ định sử dụng ProE Wildfire 4.0 cho thiết kế sản phẩm, khuôn…(3D) và cả vẽ kỹ thuật như đã nêu (2D) , liệu có được ko ? Hay phải biết thêm AutoCAD để vẽ 2D ( phục vụ việc làm đồ án, vẽ cơ khí…) . Cho em xin ý kiến nhé ! Thanks a lot !

Y

yamashensei

Bạn dùng pro bình thường ,lưu lại sang phần Drawing triển khai bản vẽ ,hình chiếu mặt cắt tùy bạn.Sau đó lưu file đuôi DFX hay DGX jì đó rồi qua AUtocad mở ra in cũng được.

Đúng là Pro/E có thể xử lí tốt bản vẽ 2D nhưng hơi khó cho nên nếu không quen bạn chỉ cần xuất ra các hình chiếu trong môi trường Drawing thôi, sau đó lưu lại dưới dạng .dwg và AutoCAD để chỉnh sửa, ghi kích thước, dung sai và quan trọng nhất là in ấn vì chắc chẳng có chổ nào chịu in trong Pro/E cho bạn đâu

R

red_ant

Bạn tiết kiệm công sức để nghiên cứu
Bạn tiết kiệm tiền khi mua sách vở học thêm
Bạn tiết kiệm cả ngôn từ khi xin người khác tài liệu

Mình cũng tiết kiệm thời gian, không rãnh đâu mà ngồi viết tut cho bạn
Haha, nóng tính rồi. Ý của mình là bạn có thể dùng ProE để xuất ra 1 bản vẽ hoàn chỉnh và không thua kém gì AutoCAD.
PDF Please ! có nghĩa là khi bạn đi in ấn thì tất nhiên ở ngoài tiệm ai mà cài ProE để in cho bạn, bạn có thể lưu lại bằng file PDF. Sau đó mang cái PDF này ra mà in cái rẹt, bảo đảm hình ảnh đẹp, mịn.
Không nên nóng tính làm mất hòa khí nhau như thế. Mình không có ý xin tài liệu gì ở đây cả. Xin lỗi vì " PDF Please ! " đã làm cho bạn hiểu nhầm.