bánh răng

• Thread starter trum sheetmetal
  • Ngày mở chủ đề
T

trum sheetmetal

Author
chào mọi người. mình muốn tìm một cặp bánh răng có m = 4 trong thư viện của inventor 10 nhưng không tìm được.bác nào biết chỉ mình vói.mình dang cần một cặp bánh răng có só răng là 58 và 97. không biết trong thư viện inventor 10 có không nũa. bí wá nên nhờ mọi người chỉ giúp. thanks trước nha.

TYA

Well-Known Member
Hỏi cho rõ : cần br chính xác cho cv chết tạo hay cho vẽ chơi, mô phỏng trong đồ án cho đẹp ?

Nếu cho chế tạo thì phải có alpha,m,Z,Da,Dc,t,x .... phức tạp lắm, thông số bạn nêu chưa đủ........

Nếu chỉ dùng như 1 hình minh họa, 1 mô phỏng motion, video.....thì theo tôi chỉ cần dùng lệnh Spl trong a.cad là quá đủ, Hãy vẽ 1 cái răng trông đừng dại quá, có t vừa phải (áng trừng 3.14*module) rồi array ra , Extrude là xong. Hoặc vẽ bằng thứ j, cách j khác cũng được !

===> khi cần mô phỏng cho loại "bánh răng đểu" đó thì gán tỉ số truyền cho 2 trục = 58/97 là xong, đặt moto vào 1 trục trục kia quay theo đúng như 2 răng mate "xịn". Đó là cách làm đơn giản, thông minh nhất
Cái ký hiệu của moto chỉ cần hide là xong
(cụ thể tùy pm mô phỏng)

Thày nào phát hiện ra tôi chết liền !!!

==========
Thử xem có module 1 hay 2 không ? Scale 2 lần có module 2.2 = 4 mà?

chào mọi người. mình muốn tìm một cặp bánh răng có m = 4 trong thư viện của inventor 10 nhưng không tìm được.bác nào biết chỉ mình vói.mình dang cần một cặp bánh răng có só răng là 58 và 97. không biết trong thư viện inventor 10 có không nũa. bí wá nên nhờ mọi người chỉ giúp. thanks trước nha.
bản IVT của bạn phải là bản PRO mới có thể dựng dc bánh răng, cũng như lò xo, puly,ổ lăn, ... ... Bản thông thường chỉ dựng dc các mô hình 3D thông thường thôi bạn à.