Bắt đầu học SW thế nào?

• Thread starter VTL.
  • Ngày mở chủ đề
V

VTL.

Author
Em chưa bao giờ học về CAD cả, nhưng bây giờ em muốn học về SW để vẽ 3D thì bắt đầu như thế nào ạ?

Last edited by a moderator:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Kèm theo mỗi phiên bản SW đều có phần dạy học Online Tutorial và phần trợ giúp Help, cậu cứ theo đó mà học là được ngay thôi. Trong quá trình học và ứng dụng, cậu có thể xem phần Help (dấu "?") tại mỗi lệnh để được hướng dẫn cách sử dụng lệnh đó. Nên tuần tự học các bài 1, 2 và 3; các bài sau không nhất thiết phải theo thứ tự.

Nếu chưa quen đọc tài liệu bằng tiếng Anh, cậu có thể tải các tài liệu này bằng tiếng Việt tại đây: http://meslab.org/mes/showthread.php?t=4235

Trong diễn đàn này, có rất nhiều bài thảo luận về cách dùng SW, trình bày những bí quyết hay của nhiều thành viên giàu kinh nghiệm, cậu nên xem thêm để tham khảo.

Chúc thành công!

đầu tiên u nên vào mục sw và sản phẩm xem các sản phẩm trong đó để thấy thích cái sw này như thế nào?
Còn tài liệu thì u nên đọc tài liệu do chú DCL viết dễ hiểu lắm

Em chưa bao giờ học về CAD cả, nhưng bây giờ em muốn học về SW để vẽ 3D thì bắt đầu như thế nào ạ?
Bạn bắt đầu học solid mình nghĩ bạn nên học một sách tiến việt cho thạo đấ !mình nghĩ bạn nên tìm quyển : Tự học solid work của thầy Phạm Hồng Thái . quyển này đọc dẽ hiểu và hay