Bắt kích thước theo ý muốn trong Creo

• Thread starter master_pzo
  • Ngày mở chủ đề
M

master_pzo

Author
Mọi người giúp với mình mới học dùng Proe. Khi mình chạy kích thước trong skecht thì nó auto chạy kích thước mình không delete đường kích thước để chạy đường khác được. VD như mình vẽ 1 tam giác vuông nó tự động chạy đường kích thước 1 cạnh và 1 góc. Bjo mình muốn xóa 2 kích thước đó đi để chạy cho cạnh và góc còn lại. Mình tìm mãi mà không ra. Mong các bác giúp cho với

Ðề: Creo!

Mọi người giúp với mình mới học dùng Proe. Khi mình chạy kích thước trong skecht thì nó auto chạy kích thước mình không delete đường kích thước để chạy đường khác được. VD như mình vẽ 1 tam giác vuông nó tự động chạy đường kích thước 1 cạnh và 1 góc. Bjo mình muốn xóa 2 kích thước đó đi để chạy cho cạnh và góc còn lại. Mình tìm mãi mà không ra. Mong các bác giúp cho với
Bạn không cần xóa 2 kích thước này, cứ dim kích thước theo ý mình, bây giờ mới là đường kích thước chính thức. Nếu thừa tham chiếu, ProE sẽ hỏi bạn cần xóa cái nào, khi đó bạn có sự lựa chọn cần thiết.

M

master_pzo

Author
Ðề: Bắt kích thước theo ý muốn trong Creo

Tks bác nha! để em thử xem nó dư lào:49:

N

ngochiep198

Author
Ðề: Bắt kích thước theo ý muốn trong Creo

Ban thu chup hinh kich thuoc do minh xem thu do la dang kich thuoc nao. Chu trong Creo co hai dang kich thuoc la weak dim va strong dim. Strong dim thi xoa duoc nhung weak dim thi ko xoa dc dau