Bỏ file trial khi vẽ bằng ProE

• Thread starter chanbotrenpho
  • Ngày mở chủ đề
C

chanbotrenpho

Author
Các Pro cho em hỏi muốn bỏ file trial tạo ra khi vẽ thì làm thế nào. Cám ơn các pro trước nhé.

Ðề: Bỏ file trial khi vẽ bằng ProE

trước khi vẽ 1 sản phẩm mới, bạn cần tạo 1 thư mục làm việc. sau đó mở pro lên,
chọn File\set working direction\ chọn thư mục bạn đã tạo trước đó.
trong quá trình làm việc các file trail sẽ ở trong thư mục này.
để xóa bạn chỉ việc chọn lại File\delete\old versions là các file trail được tạo ra trong qua trình vẽ sẽ được xóa. sau khi vẽ xong sản phẩm bạn thao tác lại "File\delete\old versions" là ok!

bác nào giúp e với.em gặp khó khăn khi đưa chi tiết vào môi trường gia công mà chưa biết dùng các tùy chọn xác định vị trí tham chiếu và hướng của chi tiết.

các bác có biết file Trial của nó dùng làm gì không ? chắc không phải để chơi chứ nhỉ :13::13:

H

huutam_1978

Author

trước khi vẽ 1 sản phẩm mới, bạn cần tạo 1 thư mục làm việc. sau đó mở pro lên,
chọn File\set working direction\ chọn thư mục bạn đã tạo trước đó.
trong quá trình làm việc các file trail sẽ ở trong thư mục này.
để xóa bạn chỉ việc chọn lại File\delete\old versions là các file trail được tạo ra trong qua trình vẽ sẽ được xóa. sau khi vẽ xong sản phẩm bạn thao tác lại "File\delete\old versions" là ok!
Bác nầy nói sai rồi . trong quá trình làm khi save lại thì sẽ sinh ra một version khác nên xóa cho gọn dữ liệu . File trail là file lưu lại quá trình làm việc từ khi khởi động pro cho đến khi đóng nên chỉ có thể xóa trong explore .

H

huutam_1978

Author

các bác có biết file Trial của nó dùng làm gì không ? chắc không phải để chơi chứ nhỉ :13::13:
file nầy lưu lại quá trình làm việc từ khi khởi động proe cho đến khi đóng . có thê mở lên xem lại .