cả nhà tư vấn giúp em về soliworks và mastercam vơi ạ

danpham

Author
em giờ mới bắt đầu học soliworks và mastercam. vậy cả nhà cho em hỏi. em lên cài bản soliworks và bản mastecam nào để học tốt ạ. em xin cảm ơn.! :106::107:

Ðề: cả nhà tư vấn giúp em về soliworks và mastercam vơi ạ

em giờ mới bắt đầu học soliworks và mastercam. vậy cả nhà cho em hỏi. em lên cài bản soliworks và bản mastecam nào để học tốt ạ. em xin cảm ơn.! :106::107:
Các bạn học nên cứ bản mới nhất mà cài tuy nhieeun cũng xem máy móc có phù hợp hay không.
Nếu như đi làm thực tế thì lại nên dùng bản cũ hơn một chút với lý do bản cũ ( bản SP cuối cùng ) bao giờ cũng fix hầu hết các lỗi rồi nên yên tâm mà sài còn bản mới thường phát sinh ra lỗi trong khi giao tiếp với phần mềm bởi những SP đầu tiên vẫn là bản thử nghiệm đề thăm dò các lỗi.

danpham

Author

mình giờ đang dùng win 7. mà bạn có có tài liệu gì hay về các phầm mềm đó không. cho mình xin với. bạn gửi qua mail mình cũng được. phamvandank7ctm@gmail.com . cảm ơn bạn nhiều.! :1:

mình cũng đã đi làm , cá nhân mình khuyên bạn như sau.

solidworks 2013 , MAStercam X4

bạn xài 2 cái này giỏi , vấn đề thiết kế cơ khí , một số sản phẩm tiêu dùng (khuôn ép , thổi , hút .... JIG HONDA , CANON
YAMAHA , SAM SUNG..... Sản phẩm SONG LONG,VIệt NHẬT,HÒA PHÁT....) ở Việt Nam hiện tại nó sẽ trong tay bạn .