Các anh chỉ giúp em lỗi khi cài solid208 trên winvista !

Author
Chào anh DCL, chào các anh !
Không biết có anh nào cài solid208 trên winvista chưa, em cài xong, crack xong khi chạy thì bị lỗi trial. Vậy anh nào dc rồi thì giúp em giải quyết nhé !
Cám ơn anh !

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Chào bạn Hiến,

Rất tiếc không giúp được bạn, vì tôi vẫn sử dụng Windows XP và với phiên bản điều hành này thì tôi cài SolidWorks 2008 một cách trôi chảy, không vướng mắc gì.

Tôi đọc thấy nhiều bài than phiền về Windows Vista, ví dụ như không tương thích với nhiều phần cứng và đặc biệt là chạy chậm... nên chưa thấy có hứng thú với phiên bản này. Tôi khuyên bạn vẫn dùng SolidWorks 2008 chạy trong Windows XP, đến chừng nào có Vista SP2 hoặc cao hơn, đảm bảo tính ổn định và tốc độ hệ thống thì chuyển sau. Bạn cũng nên lưu ý rằng cấu hình máy tính để chạy Vista là khá cao đấy!

Nhân tiện, tôi còn thấy SolidWorks 2008 dùng không hay bằng bản 2006. Khá rắc rối khi edit lại một sketch do bị feature mà sketch này tạo ra vẫn hiển hiện dưới dạng preview gây cản trở (ở bản 2006, khi edit một sketch thì feature do nó tạo ra lập tức biến mất, đúng y như trạng thái khi trước đây, bạn bắt đầu dựng sketch này). Đã thế, menu chính cứ ẩn làm cho các lệnh trong đó bị nằm sâu thêm còn các lệnh trong trình đơn cảm ngữ cảnh (trình đơn chuột phải) thì khá lộn xộn, các lệnh trong đó thường xuyên thay đổi vị trí lung tung, gây khó khăn cho cả người mới dùng lẫn những người dùng thâm niên. Một bất tiện khác là nó lại kén chọn chuột: thường thì khi lăn bánh xe cuộn, ta thực hiện thao tác Zoom in hoặc out; khi nhấn bánh xe và di chuyển con trỏ thì ta xoay cổng nhìn tương tự lệnh Rotate View - Thế nhưng với SW2008 mà tôi cài trên máy của mình, chẳng phải "con chuột" nào cũng chạy được như vậy.

Vì vậy, tôi vẫn dùng SW 2006 và Win XP.

N

nhupha

mình cũng như bạn, nhưng mình chạy được để thiết kế 3D nhưng lại không dùng được phần tính toán và mô phỏng động học
mình thấy tiếc