các bác chỉ giáo em khuôn Pet này với

• Thread starter leanhcdck08
  • Ngày mở chủ đề
L

leanhcdck08

Author
em đang làm khuôn ép phôi pet, mỗi lần ép cho ra 32 sản phẩm.em vừa lắp khuôn xong,giờ chỉ vướng phần hotrunner với làm nguội sản phẩm.các bác cho em ít ý kiến nha.

Ðề: các bác chỉ giáo em khuôn Pet này với

em đang làm khuôn ép phôi pet, mỗi lần ép cho ra 32 sản phẩm.em vừa lắp khuôn xong,giờ chỉ vướng phần hotrunner với làm nguội sản phẩm.các bác cho em ít ý kiến nha.

Bạn nên cho vài hình ảnh về sản phẩm của bạn và phương án trước mắt của bạn là như thế nào lúc đó anh em sẽ hỗ trợ thêm cho bạn hay thay thế bằng phương pháp khác để tối ưu hơn. Chúc bạn thành công

Q

QAT

Author

Mình đang làm cho công ty sản xuất lọ nhựa thiết kế khuôn phôi của bạn đã đưa vào sản xuất chưa?
mình có 1 bản thiết kế khuôn 16 sản phẩm thôi. cái này đã đưa vào sản xuất rồi và sản phẩm rất OK.

http://s1131.photobucket.com/albums/m548/QAT1969/?action=view&current=lawpghepkhuonphoi.jpg&newest=1

Last edited by a moderator:

Khuôn hot-runner cũng như khuôn thường thôi, chỉ khác là tấm đặt đường nhựa là phần hot-runner thay vì khuôn thường ta làm đường nhựa trên 1 tấm. cái điều bạn hỏi cũng còn chung chung lắm. mình không biết bên bạn dùng hot-runner của hãng nào, mỗi hãng mỗi khác. bên mình chuyên thiết kế khuôn nhựa cho Cannon, Nikon, đèn oto, đồ điện... với khuôn hot-runner thì mình thường 90% dùng hot của thằng
của Canada đó bạn.
Nếu bạn quan tâm thì liên lạc với mình nhé. mình sẽ giúp bạn.
rất vui làm quen với tất cả anh em.
sddt: 0988 281 557

Về đường nước mình không có ý kiến, bạn phải dựa vào kết cấu khuôn của bạn để tối ưu hóa tác dụng đường nước.
Còn về phần hot runner, nếu bạn sử dụng bộ hot-runner để nhựa đi tới từng sản phẩm, ko có runner thừa thì giá thành khuôn sẽ rất đắt vì bộ manifold và 32 cái bộ hot-runner nhỏ sẽ làm độn giá thành khuôn lên rất nhiều.
Ở đây mình ko nhìn rõ được kết cấu của sản phẩm như thế nào. Nhưng bạn thử nghiên cứu theo hướng làm khuôn ba tấm với pin-point gate. Nếu sợ dòng chảy không đủ nhanh để có thể điền đầy sản phẩm thì dùng kết hợp khuôn ba tấm và hot runner để giảm chiều dài của runner, đảm bảo nhựa có thể điền đủ vào sản phẩm. Chứ việc thiết kế khuôn hot-runner cho sản phẩm đơn giản, không yêu cầu chất lượng cao thì không nên.