Các bác tư vấn giúp mua bản quyền Inventor !

• Thread starter bidvietnam
  • Ngày mở chủ đề
B

bidvietnam

Author
Bên mình là cty hàn quốc
Hiện tại bên mình đang dự định mua phần mềm thiết kế 3d Inventor.
Mình đã tìm hiểu và sẽ mua bản :
Autodesk Product Design Suite Premium 2015 Commercial New NLM.
NLM:có nghĩa là network license,
bản này có thể cài được nhiều máy nhưng khi 1 máy mở thì các máy khác không sử dụng được.

Nhưng mình được bên bán phần mềm tư vấn là mua bản này co thể sử dụng được
1 license 2015 và hãng cho phép dùng thêm 1 license 2014/1 license 2013 !3 máy sử dụng cùng 1 thời điểm chung 1 license và về mặt pháp lý không vấn đề gì !

Mình đang nghi ngờ vấn đề này,theo cách hiểu đơn giản giống window là từ bản win8 có thể downgrade về xp...
Inventor 2015 cũng tương tự là downgrade về bản thấp hơn 2014,2013....

Mình đang lăn tăn không biết có đúng như vậy không?
Bác nào biết về khoản pháp lý này chia sẻ mình với,chỉ sợ ko đúng bên công nghệ thông tin kiểm tra thì chết.

I

ich_xuyen

Author
Ðề: Các bác tư vấn giúp mua bản quyền Inventor !

Chào bạn,

Mình tên là Hình Ích Xuyên, phụ trách kinh doanh phần mềm của công ty ProCAD Solutions (www.procad.vn).

Với kinh nghiệm đã từng bán phần mềm của Autodesk, mình xin phép giải đáp thắc mắc của bạn như sau:
1/ Nếu bạn chỉ mua phần mềm Autodesk Product Design Suite Premium 2015 Commercial New NLM (sau đây viết tắt là PDSP NLM) thì bạn chỉ có thể sử dụng một phiên bản duy nhất là 2015. Chấm hết.
2/ Nếu bạn mua thêm Autodesk PDSP Maintenance Subscription (1 year) bạn sẽ được phép:
- Downgrade xuống sử dụng 1 trong 3 phiên bản liền kề với phiên bản hiện tại. Cụ thể là phiên bản 2014, 2013, 2012.
- Được nâng cấp lên phiên bản mới 2016 vào năm sau.
3/ Nếu bạn có mua Subscription này kèm theo phần mềm nhưng chỉ mua 1 bộ thì bạn chỉ có thể mở 1 phiên bản (hoặc 2015 hoặc 2014 hoặc 2013 hoặc 2012) tại 1 thời điểm. Nếu bạn mua 2 bộ thì bạn có thể mở 2 phiên bản cùng 1 lúc trên 1 máy tính (lúc này trên server sẽ ghi nhận là 1 mình bạn đang dùng 2 license). Vậy người kế bên sẽ không có license để sử dụng

Thanks,
Hình Ích Xuyên
ProCAD Solutions Co., Ltd.
Mobile: 0917444164
Email: sales@procad.vn

B

bidvietnam

Author

Cảm ơn bác đã tư vấn
2/ Nếu bạn mua thêm Autodesk PDSP Maintenance Subscription (1 year) bạn sẽ được phép:

- Downgrade xuống sử dụng 1 trong 3 phiên bản liền kề với phiên bản hiện tại. Cụ thể là phiên bản 2014, 2013, 2012.
Hiện tại nếu mình mua thêm
Autodesk product design suite premium commercial maintenance subscription 1 year
Thì có nghĩa chỉ downgrade xuống bản thấp hơn? hoặc nâng cấp lên 2016 năm sau?
Vậy Ý mình hỏi là có thể được phép cài 3 máy chung 1 license thông qua network lúc cài đặt nó hỏi cài alone hay network(1 máy 2015/1 máy 2014/1 máy 2013)chạy cùng 1 thời điểm được không?
Hay được phép cài 3 máy nhưng cùng 1 thời điểm chỉ mở được 1 máy?
Và về mặt pháp lý có trái phép không?
Bạn cho mình thông tin giá 2 sản phẩm dưới vào inbox
Autodesk Product Design Suite Premium 2015 Commercial New NLM
Autodesk product design suite premium commercial maintenance subscription 1 year

Cảm ơn bác đã tư vấn

Hiện tại nếu mình mua thêm
Thì có nghĩa chỉ downgrade xuống bản thấp hơn? hoặc nâng cấp lên 2016 năm sau?
Vậy Ý mình hỏi là có thể được phép cài 3 máy chung 1 license thông qua network lúc cài đặt nó hỏi cài alone hay network(1 máy 2015/1 máy 2014/1 máy 2013)chạy cùng 1 thời điểm được không?
Hay được phép cài 3 máy nhưng cùng 1 thời điểm chỉ mở được 1 máy?
Và về mặt pháp lý có trái phép không?
Bạn cho mình thông tin giá 2 sản phẩm dưới vào inbox
Autodesk Product Design Suite Premium 2015 Commercial New NLM
Đã inbox cho bạn về thắc mắc này !