Các Sản Phẩm Kiến Trúc Thiết Kế Trên Inventor R10

Author
Chào anh em!
Diễn đàn Meslab có nhiều topic quá
Thấy topic nào cũng thích cả
Sau một thời gian lang thang bên các topic lập trình CNC, vì không đủ thời gian nên mình ko viết bài kịp được
Nay góp cùng topic Invenor mục các sản phẩm kiến trúc thiết kế với phiên bản R10
Dân cơ khí chơi tay ngang qua lĩnh vực kiến trúc nên cũng chưa thực sựu hoàn hảo lắm, anh em xem đừng chê nhá
Sau đây là các hình ảnh mình render từ nó, và còn rất nhiều sản phẩm nữa hẹn dịp khác sẽ up lên tiếp.
Nếu anh em thấy topic hay và muốn trao đổi, bình luận thì mình sẵn sàng giúp đỡ, nhưng có điều là anh em đừng hối gấp quá nhé
Nếu topic này thấy hiệu quả mình sẽ tạo tiếp topic về Pro/Engineer cũng về vấn đề này.
Mình xài hai pần mềm song song nhau nên ko chuyên sâu cái nào cả.
Inventor chỉ biết, vẽ kiến trúc, Cad, 3Dmô hình, quản lý sản phẩm cơ khí, mô pỏng động học, mô phỏng chuyển động, làm video hoạt hình xem chơi, tính toán thiết kế tự động tất cả các chi tiết và các bộ truyền điển hình.
ProEngineer thì chuyên 3D và lập trình CNC, xuất code, tối ưu hóa các phương pháp lập trình và xuất code, đảm bảo tính công nghệ và thời gian ngắn nhất.
Mình rất muốn mấy các topic này ngồi chỗ cho dễ quản lý, mà diễn đàn không cho phép và cũng muốn tạo nhiều topic về điện tự động, tự động hoá, điện tử cho các mạch điều khiển máy cơ khí (máy món này chơi tay ngang)
Cũng nhân đây, em muốn hỏi quản trị diễn đàn em có đủ khả năng là quản lý các chuyên mục hông, nếu được em xin quản trị diễn đàn cho em chức quản lý gì đó để cho oách à hen!
Sau đây là các bức ảnh đó

Author
Ðề: Các Sản Phẩm Kiến Trúc Thiết Kế Trên Inventor R10

Chú thích thêm vài dòng nữa nhé!
Các sản pẩm trên được thiết kế trên phiên bản R10. Sử dụng chức năng tham số hóa để hiểu chỉnh sản phẩm cho dễ nhìn và kết cấu hợp lý hơn
Ngoài các chức năng cơ bản có sẵn của phiên bản dùng để vẽ pác và lắp láp. Còn sử dụng các phần mềm hổ trợ khác như Word để lấy các biên dạng kiến trúc, Autocad 2005 để hiệu chỉnh các đường biên cong tự do, và Pro/Engineer để chuyển từ khối part qua khối base và hỗ trợ thiết kế các mặt cong.
Hôm qua có xem topic "Cuộc thi tạo mẫu nhanh..." thấy nhiều sản pẩm bên đó đẹp thật, khổng biết mấy cái hình này có tham gia được không anh em hè!
Ngủ trưa đã, lúc khác viết tiếp
Chào anh em!
Quang Tèo

Ðề: Các Sản Phẩm Kiến Trúc Thiết Kế Trên Inventor R10

Chào anh em!

ProEngineer thì chuyên 3D và lập trình CNC, xuất code, tối ưu hóa các phương pháp lập trình và xuất code, đảm bảo tính công nghệ và thời gian ngắn nhất.
Mình rất muốn mấy các topic này ngồi chỗ cho dễ quản lý, mà diễn đàn không cho phép và cũng muốn tạo nhiều topic về điện tự động, tự động hoá, điện tử cho các mạch điều khiển máy cơ khí (máy món này chơi tay ngang)
Nếu topic tiếp tục được phát triển tốt thì sẽ được dán lên cao. Bạn muốn tạo nhiều topic về điện tự động, tự động hóa....thì cứ vào đúng mục post bài lên là được thôi. Rất hoan nghênh tinh thần của bạn.

Cũng nhân đây, em muốn hỏi quản trị diễn đàn em có đủ khả năng là quản lý các chuyên mục hông, nếu được em xin quản trị diễn đàn cho em chức quản lý gì đó để cho oách à hen!
Bạn vào topic này để tự đề cử nhé
http://www.meslab.org/mes/threads/2325-Tuyen-[MEDIA=youtube]O-cho[/MEDIA]-Dien-dan

Chúc bạn may mắn