Các ví dụ của SolidWork

• Thread starter nguyencd
  • Ngày mở chủ đề
N

nguyencd

Author
em muốn tìm các bản vẽ solid có sẵn để làm ví dụ, từ đó tự học vẽ lấy.
bác nào biết các địa chỉ có các ví dụ vẽ SolidWork thì chỉ cho em với.
em muốn học vẽ solid các phần tạo độ uốn, tạo ren, ốc vít...
nói chung là những phần cần độ uốn dẻo trong solid.
thanks các bác
:35: :67:

Bạn hỏi câu chán quá .......các ví dụ cậu lấy trong thư viện ý : ổ lăn bánh răng, bu lông , ecu ...ra rồi làm theo cách họ vẽ ....như ngay trong nhà bạn cái gế ngồi các chảo , g bàn ăn , thìa .....rất nhiều thứ để bạn vẽ mà

V

vistabk

Author
Bạn có thể vẽ từ các bản vẽ CAD 2D mà bạn đã vẽ. hộp giảm tốc chẳng hạn. Hoặc học trong tutorial của SW ấy.

T

thang123hh

Author
Xin chào các bạn!
Mình muốn xin một vài định dạng file Flash về quá trình gia công đặc biệt là phay kim loại, Như mô phỏng dao phay hoạt động, giac công mặt phẳng, mặt phẳng nghiêng, mặt định hình,
Bạn nào có thể upload cho mình xin mình đang cần trình chiếu về nó.
Cám ơn các bạn!

H

Hoang Khanh

Author
Xin chào các bạn!
Mình muốn xin một vài định dạng file Flash về quá trình gia công đặc biệt là phay kim loại, Như mô phỏng dao phay hoạt động, giac công mặt phẳng, mặt phẳng nghiêng, mặt định hình,
Bạn nào có thể upload cho mình xin mình đang cần trình chiếu về nó.
Cám ơn các bạn!
Nếu bạn đặt vào mục này (SolidWorks & SolidCam) có nghĩa là bạn muốn có file flash gia công bằng SolidCam, cái đó thì cài SolidCam trong 5 phút, đọc phần help sơ sơ khoảng 10 phút, gia công khoảng 5 phút là có cái bạn muốn vì yêu cầu bạn nói ở trên chỉ có thế, còn gia công phức tạp 3D, 5 trục thì phải lâu lắm.

Nếu bạn chỉ muốn file gia công chỉ để làm thuyết trình trên lớp, vào youtube với vài từ khóa mill 3-axis, 5-axis, turn ... có nhiều lắm.