Cách cài đặt Siemens NX 8.5 Plugins !

S

skyvenus

Author
Mình mới download về bộ Plugins cho NX 8.5 gồm:
1. NX 8.5 Die Design
2. NX 8.5 Easy Fill
3. NX 8.5 Engineering Die Wizard
4. NX 8.5 Mold Wizard
5. NX 8.5 Progressive Die Wizard
Nhờ mọi người giải đáp giúp tác dụng của từng bộ và cách cài đặt chúng! Xin cảm ơn !

Ðề: Cách cài đặt Siemens NX 8.5 Plugins !

Hướng Dẫn cài MOLD WIZARD:
Mold Wizard NX 8.0 Engineering DataBase.
Sau khi giải nén được các File Như Sau:

Coppy tất cả các file theo đường dẫn sau: C:\Program Files\Siemens\NX 8.0\MOLDWIZARD

Các cái khác tương tự bạn ạ..

S

skyvenus

Author

Với Mold WiZard Plugin thì Coppy toàn bộ vào thư mục Mold Wizard có sẵn trong C:\Program Files\Siemens\NX 8.5\MoldWizard.
Vậy còn các Plugin khác thì Coppy vào cùng thư mục Mol Wizard hay là tạo thư mục riêng rồi coppy vào C:\Program Files\Siemens\NX 8.5. Ví dụ Plugin NX 8.5 Die Design thì coppy vào C:\Program Files\Siemens\NX 8.5\
DieDesign
Sau khi coppy vào có phải tiến hành cài đặt gì không? Nếu có thể thì giải thích luôn ý nghĩa các Plugin đó có tác dụng làm gì (trừ mold wizard ra được)
Cảm ơn bạn nhiều !

Nếu muốn biết mấy cái đó nằm ở đâu để chép vào thì vào help--> log file. Cái này mình có thể chỉnh lại tuy nhiên cứ để mặc định cho nó dễ làm.
Nếu muốn biết tác dụng làm gì thì bạn đọc trong help, rất đầy đủ. Mấy cái này cần dùng gì thì mới cài chứ k dùng cài làm gì cho nặng máy :).
Cái moldwizard thì có thêm phần mô phỏng phân tích dòng chảy nhựa....Cái này cần có thuốc thang nữa mới OK. Bạn lên trang hao007.net tìm chắc có đấy. Mình k có thời gian nên k tìm giúp bạn được.

Chúc bạn học tốt!

S

skyvenus

Author

Ok bạn, có hướng để đi như vậy là đủ rồi! Mình sẽ tự tìm hiểu tiếp :D

G

gialangpro

Author

Bạn cho mình xin link download với được không, cảm ơn bạn trước nhé !
Mình mới download về bộ Plugins cho NX 8.5 gồm:
1. NX 8.5 Die Design
2. NX 8.5 Easy Fill
3. NX 8.5 Engineering Die Wizard
4. NX 8.5 Mold Wizard
5. NX 8.5 Progressive Die Wizard
Nhờ mọi người giải đáp giúp tác dụng của từng bộ và cách cài đặt chúng! Xin cảm ơn !

L

loanyeu

Author

bạn cho xin link download bộ pulugins cho NX 8.5 này nhá .cảm ơn bạn gmail :dminhchau85@gmail.com

L

loanyeu

Author

cảm ơn bạn nhiều .bạn đã cài được phần Easy_Fill Mô phỏng dòng chảy nhựa chưa hướng dẫn mình với

S

skyvenus

Author

cảm ơn bạn nhiều .bạn đã cài được phần Easy_Fill Mô phỏng dòng chảy nhựa chưa hướng dẫn mình với
Mình chưa cài modul này. Nhưng đây là hướng dẫn cài đặt chi tiết của anh Hoduylinhconan bên "the gioi CAD CAM". Mình chuyển thành File Pdf cho bạn rồi đây !
Link : https://www.dropbox.com/s/deftkte1u0b3pok/Cai dat plugin NX 8.5.pdf

L

loanyeu

Author

cảm ơn bạn xem ra phải có ***** của nó nữa

D

dienqtoan

Author

Cám ơn hướng dẫn của các bạn nhé. Chỉ cần tải Plugins về, giải nén ra và copy vào "C:\Program Files\Siemens\NX 8.5\MOLDWIZARD" là chạy được.