Cách đổ chương trình NC từ phần mềm MASTERCAM X vào máy Phay CNC

• Thread starter cuongvdht
  • Ngày mở chủ đề
C

cuongvdht

Author
Các bác ơi Em hiện đang dùng máy Phay CNC VMC 650 - FANUC OI MD. Trước đây Em chủ yếu lập trình trực tiếp bằng tay. Mấy bữa nay em gia công một số chi tiết phức tạp nên dùng MASTERCAM X5 để thiết kế gia công. Nhưng sau khi post ra chương trình NC và copy vào thẻ card nhưng không biết làm sao đổ vào máy cho chạy được cả. Nhờ các bác chỉ giúp em phương pháp với ạ???Em xin cảm ơn các bác nhiều!!

Ðề: Cách đổ chương trình NC từ phần mềm MASTERCAM X vào máy Phay CNC

Bạn thử copy đoạn đầu của chương trình ra được không?

Đã copy vào card thì phải chuyển Parameter P#20=4, rồi thao tác tìm file trong card và chạy thôi.

Bạn copy file chương trình vào card đã xóa đuôi .NC của file chưa, nếu xóa rồi thì bạn làm 1 chương trình main trên máy sau đó dùng lệnh M198 gọi chương trình giống như bạn gọi 1 chương trình con, nhưng chú ý trong file bạn xuất ra từ Mastercam cuối chương trình bạn thay M30 thành M199.
Chúc bạn thành Công.

bác GiangTheTool
cho mình hỏi có cách nào copy chương trình gia công từ file này sang file kia được không?thank!

Các bác ơi Em hiện đang dùng máy Phay CNC VMC 650 - FANUC OI MD. Trước đây Em chủ yếu lập trình trực tiếp bằng tay. Mấy bữa nay em gia công một số chi tiết phức tạp nên dùng MASTERCAM X5 để thiết kế gia công. Nhưng sau khi post ra chương trình NC và copy vào thẻ card nhưng không biết làm sao đổ vào máy cho chạy được cả. Nhờ các bác chỉ giúp em phương pháp với ạ???Em xin cảm ơn các bác nhiều!!
Sao kì vậy, lúc trước mình cũng copy 1 bài ở đây cho một người tham khảo, có anh nào trả lời đầy đủ rồi mà giờ lại không thấy bài đó, có nhầm lẫn gì chăng.
Đây là bài trả lời chi tiết.