Cách đưa 2 mảnh khuôn vào môi trường emx?

• Thread starter xuxu2012
  • Ngày mở chủ đề
X

xuxu2012

Author
chào mọi người.
em đang tách 1 chi tiết trong ra 2 mảnh. em muốn đưa 2 mảnh khuôn này vô môi trường EMX để tiện chọn các chi tiết tiêu chuẩn. loay hoay hoài nhưng chưa làm được. nhờ các anh hướng đẫn với.
em cảm ơn rất nhiều.

Ðề: Cách đưa 2 mảnh khuôn vào môi trường emx?

chào mọi người.
em đang tách 1 chi tiết trong ra 2 mảnh. em muốn đưa 2 mảnh khuôn này vô môi trường EMX để tiện chọn các chi tiết tiêu chuẩn. loay hoay hoài nhưng chưa làm được. nhờ các anh hướng đẫn với.
em cảm ơn rất nhiều.
Bạn download mớ video này về xem và làm theo nhé: http://123.uhm.vn/54471

X

xuxu2012

Author

trong đoạn video đúng là đưa 2 mảnh khuôn vào môi trường emx, nhưng ở đây với cái hốc đã tạo sẵn của hai tấm core và cavity.
nhưng giờ em muốn đưa 2 tấm khuôn vào môi trường emx để thay thế hẵn cho tấm core và cavity thì làm thế nào nhỉ?
vì em làm khuôn này không tạo hốc như vậy. em lấy 2 tấm khuôn trong mội trường tách khuôn với chiều dài và rộng là theo tiêu chuẩn luôn. rồi đưa vào môi trường emx bổ sung các chi tiết còn thiếu cho bộ khuôn thôi.
thanks for help.

trong đoạn video đúng là đưa 2 mảnh khuôn vào môi trường emx, nhưng ở đây với cái hốc đã tạo sẵn của hai tấm core và cavity.
nhưng giờ em muốn đưa 2 tấm khuôn vào môi trường emx để thay thế hẵn cho tấm core và cavity thì làm thế nào nhỉ?
vì em làm khuôn này không tạo hốc như vậy. em lấy 2 tấm khuôn trong mội trường tách khuôn với chiều dài và rộng là theo tiêu chuẩn luôn. rồi đưa vào môi trường emx bổ sung các chi tiết còn thiếu cho bộ khuôn thôi.
thanks for help.
EMX làm việc ở môi trường Assembly, mà ở đó có các chi tiết tiêu chuẩn người ta tạo sẵn, bạn tùy ý chỉnh sửa theo những gì bạn muốn. Ở đây bạn muốn đưa 2 tấm khuôn vào môi trường emx để thay thế hẳn cho tấm core và cavity của emx thì bạn xóa nó đi, rồi bạn lắp ráp 2 tấm mà bạn tự tạo vào mà thôi.
Chúc thành công!