Cách làm điện cực để xung chi tiết trong Catia

Author
Em nghe một Pro nói là trong Catia có phần tạo điện cực(một phần riêng biệt giống như PartDesign),em không biết nó ở môddul nào? Các bác nhà Mes chỉ em với ! Cảm ơn các bác nhiều nhiều.

Ðề: Cách làm điện cực để xung chi tiết trong Catia

Theo mình biết thì có phần Die Sinking Electrode tích hợp trong Catia để thiết kế điện cực. cái này có thể nói là gần giống như Vericut tích hợp trong Pro/E để hoàn thiện các modul thôi. Còn Catia có modul riêng để thiết kế điện cực thì mình mới nghe bạn nói đó. Hỏi lại Pro nói với bạn thử tên modul là gì để dễ tìm hiểu nhé!

Author

Bác có phần mềm này không? Share cho em với. Em cần lắm. Cảm ơn Bác nhìu.

phần này thì mình đã hỏi trên mes này lâu rồi, nhưng chưa có ai trả lời cả. Nếu khi nào có mình sẽ up cho anh em cùng tham khảo.
Mà Vinhgtvt cần phần này để làm gì vậy? nếu chỉ cần phục vụ cho việc thiết kế điện cực thì mình thấy Cimatron cũng làm tốt về phần này lắm đấy. hoặc là Solidworks cũng có modul tích hợp là Electrode design ( cái này thì mình đã có, nếu cần thì để lại mail mình gửi cho). Mình cũng là dân Catia nhưng vì nó khó kiếm quá nên phải nhờ những phần mềm khác để hỗ trợ thôi.
Vậy nhé!
Thân ái!

Author

Dùng để làm điện cực để xung các chi tiết lòng lõi khuôn. Mình làm bên khuôn nhựa.