Cách tạo bản vẽ mẫu theo TCVN trong Inventer

Author
Chào cả nhà!

Mình muốn thiết lập bản vẽ mẫu cho khổ A4, A3 theo TCVN để mỗi lần xuất bản vẽ trong Inventer thì được luôn các thông số theo TCVN bao gồm: khung bản vẽ, khung tên, kiểu chữ...

Mọi người hướng dẫn mình với:

+Cách tạo bản vẽ mẫu
+Cách sử dụng bản vẽ mẫu đó để mỗi lần chọn File --> New--> Drawing thì được ngay bản vẽ đã thiết lập ở trên

Mong sớm nhận được sự giúp đỡ của mọi người! Xin cảm ơn! :79::79:

J

jupiter

Ðề: Cách tạo bản vẽ mẫu theo TCVN trong Inventer

Mình giờ không dùng inventor nữa nhưng bạn có thể tự tạo các TCVN ở bản vẽ drawing sau đó lưu bản vẽ tên là số 1 or ! để cho nó ở trên cùng rồi save as nó vào program files / autodesk inventor/ data ....thì phải ( sory ko cài inventor nên ko nhớ rõ ) là ok lần sau cứ mở lên là được.

Author

Mình giờ không dùng inventor nữa nhưng bạn có thể tự tạo các TCVN ở bản vẽ drawing sau đó lưu bản vẽ tên là số 1 or ! để cho nó ở trên cùng rồi save as nó vào program files / autodesk inventor/ data ....thì phải ( sory ko cài inventor nên ko nhớ rõ ) là ok lần sau cứ mở lên là được.
Cảm ơn sự hướng dẫn của bạn! Mình đã tạo được file drawing mẫu và đặt tên là TCVN, nhưng khi chọn
File --> New--> TCVN thì được file Drawing mới và chỉ giữ nguyên được phần khung tên do mình tạo ra, còn phần chữ thì cứ bị nhảy Font chữ khác so với file mình thiết lập ban đầu.

Ai hướng dẫn giúp mình với.

J

jupiter

mình hay dùng font vnarial ko thấy bị lỗi , bạn dùng thử xem ( font arial là theo TCVN lun đó ).