Cách thiết kế khuôn

Author
Chào các bác!các bác vui lòng giúp em lấy tự tin khi thiết kế khuôn dược ko .
cách tách khuôn em đã làm các công doạn như sau .
1.tạo phôi .
2.thiết lập hệ sồ co rut .
3.tạo mạt phân khuôn .
4.tách khuôn .
5.ép thử .
như vậy đã đủ chưa vậy các bác . hay còn làm công đoạn nào nữa thì giúp mình với nha.

à .con cái này nữa .khi mình tạo các mặc bandary từ các cuve . nhưng khi thichness tăng độ dày thi các mep có xu hương nhô len chứ ko bằng phẵng .vì sao vậy các bác .

G

giangnamksm

Ðề: Cách thiết kế khuôn

cái này mình cũng không hiểu hiet hic hic

Chào các bác!các bác vui lòng giúp em lấy tự tin khi thiết kế khuôn dược ko .
cách tách khuôn em đã làm các công doạn như sau .
1.tạo phôi .
2.thiết lập hệ sồ co rut .
3.tạo mạt phân khuôn .
4.tách khuôn .
5.ép thử .
như vậy đã đủ chưa vậy các bác . hay còn làm công đoạn nào nữa thì giúp mình với nha.

à .con cái này nữa .khi mình tạo các mặc bandary từ các cuve . nhưng khi thichness tăng độ dày thi các mep có xu hương nhô len chứ ko bằng phẵng .vì sao vậy các bác .
Chào bạn, các bước mà bạn nói trên chưa thể gọi là các bước thiết kế khuôn mà thực chất chỉ làn phân khuôn thôi. Để thiết kế một bộ khuôn thì phải có sản phẩm và các thành phần của khuôn.

Bạn dùng lệnh buondary mà có chỗ phồng lên là do khi tạo curve bạn chưa ràng buộc tiếp tuyến cho nó. Lúc tạo curve chịu khó ràng buộc tiếp tuyến là ok.

tiếng anh thì em gà lắm!em tìm cũng được 1 ít nhưng đọc thì không hiểu gì hết!vì đâu có tài liệu nào hứơng dẫn từ cái cơ bản đối với người không biết gì về khuôn như em đâu!hjx

tiếng anh thì em gà lắm!em tìm cũng được 1 ít nhưng đọc thì không hiểu gì hết!vì đâu có tài liệu nào hứơng dẫn từ cái cơ bản đối với người không biết gì về khuôn như em đâu!hjx
Cậu chịu khó dùng chức năng search đi nhé, không chịu tìm sao thấy:
10 bài của bác Hoang Khuong trong đây viết rất kỹ:

http://meslab.org/mes/forums/328-CAD-CAM-Tutorials

em cảm ơn anh nhiều nha!do nhiều mục quá!em mới là thành viên nên không biết chức năng này