Cách thiết lập màu nền cho PTC Creo 1.0 ( Pro/Engineer )

Author
Mình thấy chắc các bạn mới làm quen với phiên bản mới này còn bỡ ngỡ nên mình viết hướng dẫn này để thiết lập màu nền làm việc cho phiên bản mới này như sau.
Chúng ta pick chuột phải và chọn Ribbon như hình 1

Hình 1
Thiết lập màu nền theo ý như hình 2

Hình 2
Kết quả thu được như hình 4 và hình 5

Hình 4

Hình 5

Ðề: Cách thiết lập màu nền cho PTC Creo 1.0 ( Pro/Engineer )

có cách nào mà mỗi khi mở creo lên mà vẫn giữ nguyên màu nền khi chỉnh trước đó không ạ?e thấy cái nền trắng khó quan sát quá đi

N

namthy99

mình dùng Creo bản quyền xịn của hãng bán cho Cty mình, F000 thì ko có mục cho chọn Wildfire 1-4 nữa mà chỉ có default, black on white thôi

có bác nào biết cách đổi màu cho part từ ban đầu không chỉ cho mình với? ví dụ khi vẽ song 1 khối extrut thì nó sẽ có màu xanh hoặc màu vàng.

có bác nào biết cách đổi màu cho part từ ban đầu không chỉ cho mình với? ví dụ khi vẽ song 1 khối extrut thì nó sẽ có màu xanh hoặc màu vàng.
chào bạn. Cách làm của aq bạn tham khảo nhé.

SAU ĐÓ ĐƯA TRỎ CHUỘT CHỌN MÀU BẠN MUỐN, VÀ CHỌN VÀO GỐC TỌA ĐỘ.
bạn có thể xóa màu đã chọn và để màu mặc định.
chúc bạn thành công

chào bạn. Cách làm của aq bạn tham khảo nhé.

SAU ĐÓ ĐƯA TRỎ CHUỘT CHỌN MÀU BẠN MUỐN, VÀ CHỌN VÀO GỐC TỌA ĐỘ.
bạn có thể xóa màu đã chọn và để màu mặc định.
chúc bạn thành công
Chỉ rõ hơn xíu nữa đi bạn aq, mình chưa làm được.

chào blue79.
Bạn chỉ trỏ chuột vào gốc tọa độ rồi click chuột trái. Vì aq không chụp hình được khi trỏ chuột..hic hic
Nên khó diễn tả quá.

neverlose

<b>we only here today</b>
Re: Ðề: Cách thiết lập màu nền cho PTC Creo 1.0 ( Pro/Engineer )

Nếu muốn thay đổi màu riêng không mặc định thì các bạn có thể làm theo cách của a Thái Hùng và của bạn anhquoc38.

Bạn nào muốn thay đổi giao diện bắt mắt, màu mặc định cho tất cả các thành phần trong bản vẽ, từ màu của part, màu của cạnh khi chọn, màu nền, màu của text, màu của sketch, trục, điểm tham chiếu, ...

Các bạn làm như hình:

Ngoài màn hình đồ họa các bạn chọn:

Tương ứng với mỗi thành phần là một màu cụ thể cho các bạn chọn, từ nhiều modul khác nhau như sheet metal, mold,... Giao diện trên khá là trực quan, các bạn có thể thấy được tất cả các thành phần mà các bạn quan tâm.

Nhấp OK là các bạn đã có một giao diện theo đủ các phong cách xì tin, :40: