cài cimatron 13

Author
có bác nào biết cài cimatron 13 giúp mình với, có hình ảnh hướng dẫn càng tốt, mình cài mà ***** ko được .Cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người.

Author
sao ko thấy ai giúp mình vậy ta, mình cài lúc nó chạy dc, lúc ko, po tay luôn.khởi chạy cimatron 10 lần chắc dc 1,2 lần nó chạy, còn lại là báo lỗi.Có bác nào khắc phục giúp mình được ko? Cảm ơn nhiều

Cim 13 thì chỉ cài được trên Win SP1 thôi.

Mình đoán là bạn cài trên Win SP2 nên bị lỗi

Trong quá trình cài cimatron 13 các bạn không nên nhập key trước, nếu có yêu cầu thì nên nhập đại 1 số nào đó, sau khi cài đặt xong mới nhập key thật.

M

mr_bi

sao bây giờ mà các bác vẫn dùng cim 13 vậy?
Em tưởng bây giờ dùng Cim E ngon hơn chứ ạ.
Cim IT 13 thì em đã dùng để thiết kế khuôn rồi, cũng rất ngon, nhưng phần thiết kế khối thì hơi kém, còn bù lại gia công thì đỉnh cao.
mà khi cài em nhập code trước hay sau thì vẫn chạy ngon mà.
có khi bác dùng SP2 thì có lẽ lỗi thật

Author
sao bây giờ mà các bác vẫn dùng cim 13 vậy?
Em tưởng bây giờ dùng Cim E ngon hơn chứ ạ.
Cim IT 13 thì em đã dùng để thiết kế khuôn rồi, cũng rất ngon, nhưng phần thiết kế khối thì hơi kém, còn bù lại gia công thì đỉnh cao.
mà khi cài em nhập code trước hay sau thì vẫn chạy ngon mà.
có khi bác dùng SP2 thì có lẽ lỗi thật
cảm ơn ý kiến của bạn, trên trường dạy cimatron13 nên phải cài 13 cho dễ học bạn ạ, mình thấy sài nhiều người sài xp sp2 vẫn chạy cimatron 13 ngon chán.

C

cmt_ctm

cảm ơn ý kiến của bạn, trên trường dạy cimatron13 nên phải cài 13 cho dễ học bạn ạ, mình thấy sài nhiều người sài xp sp2 vẫn chạy cimatron 13 ngon chán.
Mình cài rùi và vẫn chạy bình thường, lanhchuabl có thể xem thử:

http://www.mediafire.com/download.php?nhtmyngzwmz

Nếu lúc đầu không nhập chính xác key hoặc khi mở chương trình bị lỗi thì sau khi cài đặt, chọn updatereg_it.exe theo đường dẫn C:\cimit13\bin , sau đó nhập lại key.

Chúc bạn thành công!

Last edited by a moderator:
I

imcuong

Ðề: cài cimatron 13

Mình cài Cimatron IT13 chạy ngon, nhưng khi cài AutoCad vào thì thằng Cim lại không chạy được, có ai biết là bệnh gì không. Mình chuẩn bị học Cimatron IT13, mong mọi người giúp đỡ

Chắc chắn bạn đã cài CAD2007 trở lên, Gỡ nó đi và cài CAD2006, chắc chắn được. Chúc vui

A

arenawindy

mình cài Cimit 13 trên xp SP3 vẫn đc mà .Xem lại cái nhé bạn và cái key nữa

U

Unicornkyli

Mình cài bản it 12 thấy lỗi hoài, trong khi máy đời mới giờ không hỗ trợ VGA cho Windown 98, chán quá

Cám ơn trước nhe

cimatron

Mình cũng thấy gia công trên cimatron it rất là tốt và nhanh nữa. Nhưng phần tiện thì minh đành chịu thua. Có anh em nào biết tiện không? Chỉ mình với
Mình cũng đang sử dụng cimatron it nè. Bạn biết cách sữa fire post theo ý muốn không vậy?

Chú ý dùng chức năng "Sửa bài" . K Post nhiều bài ngắn liên tiếp . Tham khảo Nội Quy
BQT.

Last edited by a moderator:
T

trungnt90

ANh còn dùng cimatron it k ạ

T

trungnt90

AEm gặp khó khăn trong xoay stock ở cimatron it. Khi gia công xong em tạo stock định hình những gì mình đã gia công, sau đó dùng stock đó để gia công những mặt còn lại. Nhưng hệ trục tọa độ thì không active dc. Anh giúp em với

G

gvd_tk93

Em cũng đang xài bản IT13 nè, rất hân hạnh làm quen với các anh!