Cài Solidword2007 bị lỗi

Author
Các bác ơi em cài Solid2007 đến chỗ khai báo ổ cài đặt xong và nhấn next thì nó báo lỗi này.

Nếu ấn Yes sau khi cài xong thì sẽ không cài đặt thành công. Các bác giúp em với, em đang cần gấp. Em mua cãi DVD về cài, dung lượng 3.43GB.
Nó hơi mờ em đánh ra để các bác xem cho rõ: "Warning:The common data folder specified already exists. If you continue, files required by Toolbox and the Hole Wizard will be upgraded and will not be compatible with previous versions ò Solidwords".

Last edited:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Tôi chưa dùng SW2007 và cũng không có nhiều kinh nghiệm, nên có thể góp ý thiếu chính xác.

Nói chung, cứ mỗi lần cài SW, bất cứ phiên bản nào, tôi vẫn cứ có cái cảm giác rờn rợn, vì cái anh chàng này rất hay bị hỏng do một nguyên nhân khó hiểu nào đó. Theo thông báo mà bạn nêu, thì có lẽ bạn đã có sẵn một phiên bản khác cũ hơn của SW trong PC của bạn, vì chương trình cài đặt SW bảo rằng thư mục dữ liệu dùng chung được xác định là đã có rồi. Nếu bạn tiếp tục, các tập tin cần cho Toolbox và Hole Wizard sẽ được nâng cấp và sẽ không còn tương thích với các phiên bản trước của SW nữa.

Theo tôi, bạn không nên có hai phiên bản khác nhau của SW trên cùng một PC vì có thể bị xung đột, chỉ một cái thôi mà cài đặt thành công cũng đã là may mắn lắm rồi. Nếu bạn không thực sự am hiểu và giỏi hiệu chỉnh lại hệ điều hành Windows, bạn nên cài lại từ đầu, từ Windows, vì SW chỉ chạy được trên nền Windows tinh tươm mà thôi. Sau đó, bạn cài ngay SW rồi kiểm tra mọi tính năng của nó xem có ổn không. Tiếp đến mới cài các ứng dụng khác, sau khi cài mỗi ứng dụng, lại cẩn thận kiểm tra xem SW có còn "ngon lành" không thì mới cài tiếp ứng dụng khác cho đỡ mất công. Tóm lại, bạn cần lên kế hoạch, dành hẳn 1 Chủ Nhật để làm lại mọi thứ.

Sau này, bạn rất nên thận trọng khi cài thêm các ứng dụng đồ họa khác, phải trang bị các công cụ phòng chống virus hiệu quả và không nên lang thang vô định vào những địa chỉ đáng ngờ trên internet.

Hình như bạn đã cài sw2006( trong ổ C:), muốn cài thêm sw2007 vào ổ E: hay F: gì đấy ? Khi cài, mặc định thư mục " Common data" vẫn đặt vào ổ C: nên bị trùng vào thư mục cũ của sw2006, nếu không thay đổi thư mục này cho bản 2007 thì bản 2006 sẽ bị lỗi khi dùng lệnh về Toolbox hay Hole Wizard ( bản 2006 không thể dùng chung file của bản 2007). Tốt nhất nên cài Update, bỏ bản cũ đi, dùng chung 2 phiên bản hay bị cãi nhau về license( serial + code). Cũng khuyên bạn nên chịu khó dịch Tiếng Anh trên các dòng báo lỗi nhé, không khó hiểu lắm đâu.

(Anh DCL post nhanh quá, vừa refresh lại đã thấy bài của anh nên có ý bị trùng). Về việc cài sw, em có thêm ý kiến là sw nên cài sau khi máy đã cài đầy đủ bộ Office và Autocad( nếu có dùng Autocad). Một số bản sw có các phần mền phụ tích hợp vào autocad như DWGgateway( dùng autocad phiên bản cũ mở phiên bản mới) hay XchangeWorks( Khi chạy Autocad có thể import trực file solidworks sang autocad mà không cần saveas từ solidworks sang định dạng trung gian).

Author
Cảm ơn các bác! Em đã cài phiên bản Solidword nào đâu. Chỉ có cài MCX, và thêm bộ SW2004 chưa cài. Em cài lại win và cài lại SW2007 thì lần này cài được, nhưng khi bật chương trình lên thì báo lỗi: " A problem was encountered accessing the proper security device. The device may be mising on have invalid infomation. The application will be terminated immediately" Bấm Ok thì ko chạy gì nữa. Trình tiếng Anh của em hơi kém, hihi!.

Nếu mình nhớ không nhầm thì lỗi này là do bạn chưa crack hay crack chưa đúng thôi, không phải lỗi do bộ cài hay cài đặt gì đâu.

Bạn vào chỗ bạn cài solidworks, và vào program xóa hết các phần liên quan đến solid trước khi cài lại là ok. Lỗi này chỉ xảy ra khi bạn đã có phiền bản solid nào đó đã cài cùng đường dẫn với phần đang cài hoặc là bạn đã cài bị lỗi một vài lần.

Cài Solidwoks 2009 bị lỗi như thế này : "SldWorks has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience." là sao nhỉ ? Các bác làm ơn giúp mình với

Bạn đã "bẻ khóa"( C-r) chưa? có thể đấy là lỗi chưa "bẻ khóa" đó bạn. Bạn có thể post hình ảnh lên để mọi người cùng xem như thế sẽ dễ dàng tìm ra lỗi hơn.

Last edited:
lỗi như thế này nè bạn. Nếu chọn Close thì solidwork sẽ tự thoát ra. Nếu không chọn close thì vẫn làm việc được bình thường

các anh à ! các a có thể post cho bọn em biết về những tài liệu giúp cách cài sw được không? đại loại phải có những lưu ý nữa để mọi người có thể tham khảo
cảm ơn các anh

worm

Well-Known Member
Moderator
các anh à ! các a có thể post cho bọn em biết về những tài liệu giúp cách cài sw được không? đại loại phải có những lưu ý nữa để mọi người có thể tham khảo
cảm ơn các anh
Mỗi phiên bản có một hướng dẫn khác nhau ... đơn giản vì bạn không bỏ tiền mua bản quyền xịn. Còn lưu ý thì: khi cài đặt nên ngắt kết nối internet (rút dây mạng là tốt nhất), thoát hết các chương trình đang chạy, kể cả phần mềm diệt virus.

C

chikoor

mình cũng đang dùng solidwork 2009.
ko biết bạn bị lỗi gì nhưng mình cài như thế này:
trước hết cho chạy solidwork 2008 bình thường sau đó bỏ 2009 vào update tới mục add và remove mình remove hết sau đó coppy system 32 vào windows, sau đó click đôi vào thằng có hình vuông bay bay và ok tới tắp, cuối cùng coppy thằng .lic vào program file/solidwork vậy là chạy ngon ơ! nhưng thàng photoview lại bị license not found!??? muốn khóc!........

lỗi như thế này nè bạn. Nếu chọn Close thì solidwork sẽ tự thoát ra. Nếu không chọn close thì vẫn làm việc được bình thường
SldWorks has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience....
Ban đầu cài thì nó hỏi .net frame 2.0 (nếu chưa có) nhưng sau đó để xài được thì nên chuyển qua .net frame từ version 3.0 trở lên, mình có down 3.5 về làm nhưng ko cài đc, sau đó cài 3.0 thì vô tư, dùng solid 2009 ngon, không báo lỗi như thế nữa. Nhớ remove 2.0 đi, nếu chưa cài 3.0 ngay thì khi bật nó báo không tim thấy 1 số file, modul... Chúc thành công, đang xài nè thik lắm hihi

Mọi người có thể xem thêm ở đây
http://www.javelin-tech.com/main/support/solidworks_2009_faq.htm

http://forum.solidworks.co.uk/forum/index.php?showtopic=81

find keyword để tìm thấy hướng dẫn fix lỗi đó

Last edited: