Cần chỉ cách làm thuốc pl7 pro v4.5

Tsigalko

Author
chuyện là thế này,
Ở công ty em làm có 1 cái máy điều khiển dùng PLC, nhưng mà cái thẻ nhớ lưu chương trình nó hay bị lỗi, mỗi lần như vậy lại fải mời chuyên gia hãng đến bảo hành nạp lại thẻ, 5t/1lần ( xót ruột wa!!! ) :2:
Muốn nạp lại thì phải có chương trình chạy, đó là "PL7 Pro V4.5"-version thấp hơn không chạy đc.Chương trình chạy của nó thì em có rồi nhưng không có crack. Lạ cái là chương trình này khi cài lên 1 máy tính bất kỳ nó sẽ cho sử dụng miễn phí 21 ngày, sau đó thì không sử dụng đc nữa. Em đã thử remove nó ra khỏi máy tính nhưng không đc, dùng cả "Your Uninstaller! 2008"-được quảng cáo là tốt nhất bây giờ. Format lại ổ cứng, cài lại Win vẫn không được. Kiếu như là nếu không có lisence chuẩn thì 1 máy tính chỉ cho dùng 1 lần thôi.
Vậy bác nào có lisence chuẩn hay biết cách nào làm cho chương trình đó không biết là máy tính của em đã cài chương trình đó bảo em với. Ý em là dùng thoải mái cho dù fải cài lại từ đầu.
Xin cảm ơn!!!

L

levuhoang

Bạn có thể up Source install lên mediafire.com được o?

Author
May quá có người đã quan tâm
Em up lên mediafire 2 file, bác download về giải nén cho chung vào 1 folder sau đó cài đặt file setup bình thường.
Đây là linh:
Link 1: http://www.mediafire.com/?5w01hcumkcd
Link 2: http://www.mediafire.com/download.php?dgeyvcm0gju
Bác cố giúp nhé, từ hồi gửi chủ đề đến giờ 2 lần mời chuyên gia hãng rồi, xót ruột quá. Em cứ cảm ơn trước bác :67:

Author
Quên mất, trong file2 có cái folder tên "2007_045_sire_n105dc_plc.stx" chính là chương trình chạy cái máy của em. Bác xem giúp!!!
Thank nhiều

F

fanuc_taiwan

chuyện là thế này,
Ở công ty em làm có 1 cái máy điều khiển dùng PLC, nhưng mà cái thẻ nhớ lưu chương trình nó hay bị lỗi, mỗi lần như vậy lại fải mời chuyên gia hãng đến bảo hành nạp lại thẻ, 5t/1lần ( xót ruột wa!!! ) :2:
Muốn nạp lại thì phải có chương trình chạy, đó là "PL7 Pro V4.5"-version thấp hơn không chạy đc.Chương trình chạy của nó thì em có rồi nhưng không có crack. Lạ cái là chương trình này khi cài lên 1 máy tính bất kỳ nó sẽ cho sử dụng miễn phí 21 ngày, sau đó thì không sử dụng đc nữa. Em đã thử remove nó ra khỏi máy tính nhưng không đc, dùng cả "Your Uninstaller! 2008"-được quảng cáo là tốt nhất bây giờ. Format lại ổ cứng, cài lại Win vẫn không được. Kiếu như là nếu không có lisence chuẩn thì 1 máy tính chỉ cho dùng 1 lần thôi.
Vậy bác nào có lisence chuẩn hay biết cách nào làm cho chương trình đó không biết là máy tính của em đã cài chương trình đó bảo em với. Ý em là dùng thoải mái cho dù fải cài lại từ đầu.
Xin cảm ơn!!!
bác nên đăn tin trên nhiều diễn đàn vào thì xẽ tìm được người giúp đỡ, mà mỗi lần mời chuyên gia tốn như vậy thì cũng khá tón kém nhỉ, tui mách bác một trang này đó là diến đàn : www.diendan.vn-zoom.com đây là diễn đàn CNTT rất nhiều người viết crack giỏi bác chỉ cần đăng tin mời giúp đỡ nhớ khi đăng thi nói là thành công thì mời đi uống cafe là ok thui :57: chúc bác thành công

L

levuhoang

Quên mất, trong file2 có cái folder tên "2007_045_sire_n105dc_plc.stx" chính là chương trình chạy cái máy của em. Bác xem giúp!!!
Thank nhiều
Cám ơn bác up lên. Bây giờ để tiện sữ dụng cho bác . Tui nghĩ bác đã có bản PL7 v4.4 Full. Tui sẽ convert chương trình này về v4.4 cho bạn . Nếu muốn convert chương trình nào email qua đây cho tui hoặc cần file register PL7 v4.4 theo email dưới đây : cokhichinhxac@vnn.vn.

Tất cả chỉ là FREE

Mổi lần nạp lại 5 chai thì mắc quá làm chưa đến 5 phút . Bác có thể nói chuyên gia nào ở đâu o ? Vị trí địa lý cty bác ở xa o ?

Last edited by a moderator:

Tsigalko

Author
Cảm ơn bác, thực ra là em không có bản 4.4, chỉ có mỗi bản 4.5 chưa ***** thôi. Bác up lên cho em lisence của bản 4.5 đc không? Cơ bản là em dốt về máy tính, chỉ biết install thông thường thôi!!!
Mấy ông kia là Sếp em mời về, nghe nói đâu của bọn Schneider gì gì đó thì phải. Nhà máy em ở Việt Trì-Phú Thọ

L

levuhoang

Bạn cần thì minh up lên cho bản v4.4 . Bản v4.5 mình có rồi nhưng đang tìm cách làm sao sữ dụng trên máy nào cũng được , khi OK minh sẽ share

Author
em tải về rồi, extract cái pl7 Full V4.4.part1, nó đòi pl7 Full V4.4.part2, tiếp phần 2 thì nó lại đòi pl7 Full V4.4.part3 <= cái này không có. Hình như file up lên bị lỗi hay sao ý, anh xem hộ em với

Author
extract xong cái pl7 Full V4.4.part1 nó hiện cửa sổ báo là: CRC failed in PL7 full v4.4\pl7pro.1.The file is corupt... xong phim!!! :7:

L

levuhoang

Sorry up nhầm file

Link Part 2:

Sorry : spam mail nhiều quá nên delete link

Bạn nên trao đổi thì hay hơn 1 từ "xong phim" quăng ở đó

Last edited by a moderator:
N

nhukhanh

mình đã download cái file PL7 của bạn levuhoang cảm ơn bạn rất nhiều

N

nhukhanh

tôi đang gặp một module của Telemecanique module này dùng trong máy dệt hơi có mã số là TSX 01 7 mặt trước của module có một cổng DB9 và ba led báo RUN, ON(BATT FAIL), VÀ CPU/FAIL, khi có vấn đề thì led run hoặc cpu chớp, module này bị hết battery, tôi thay battery mới rồi nhưng nay chỉ có led ON sáng, còn led run không sáng, nên máy không hoạt động, tôi nghĩ là đã bị mất file TSX01-7 config. ram. Đây có phải là một cái PLC không? và nếu phải thi kết nối theo cách nào? tôi đã thử với cable serial nhưng không được, tôi chưa biết tí nào về PLC của Telemecanique cả, rất mong sự giúp đỡ và xin cảm ơn.

L

levuhoang

Ðề: Cần chỉ cách làm thuốc pl7 pro v4.5

Tôi đã bẻ được PL7 pro V4.5
Bạn thử xem có đúng verson không nhé!

link: http://img223.imageshack.us/img223/6103/51462430.jpg

PS: No money no talk
Bạn bẻ được thì chia sẽ cho anh em sài , chứ sao lại quảng cáo .

No money no talk là sao hả bạn , ý nói mấy anh em cần soft này? bạn bán ***** nó bao nhiêu ? đăng luôn đi nếu ai cần sài thì contact cho dễ. Bạn làm ở cty Toyo à . Bạn biết Danh chứ hỉ ?

Xin lưu ý các bạn: Tinh thần của MES là không công khai chia sẽ "thuốc thang" trên diễn đàn, sẽ rất phiền về sau này. Các bạn chịu khó PM nhé.

V

vunhatm

Bạn bẻ được thì chia sẽ cho anh em sài , chứ sao lại quảng cáo .

No money no talk là sao hả bạn , ý nói mấy anh em cần soft này? bạn bán ***** nó bao nhiêu ? đăng luôn đi nếu ai cần sài thì contact cho dễ. Bạn làm ở cty Toyo à . Bạn biết Danh chứ hỉ ?
Xin lỗi bạn, tôi không có ý định buôn bán thuốc thang gì hết! Cái câu "No money no talk" tôi chỉ trích từ chữ ký của bạn Tsigalko cho vui thôi!

Cần thuốc thang gì thì gởi mail cho tôi: vunhatm@gmail.com

L

levuhoang

Kỹ thuật 1 tí : Bạn bẻ được rồi nhưng enable được " Convert " luôn chưa ?