Cần giúp cách xoay gốc tọa độ trong gia công

Author
các bác giúp em với em gặp vấn đề khi chọn gốc tọa độ khi gia công trên proengineer 3.0. em không tạo gốc tọa độ ở tâm phôi mà ở góc trái phôi. khi tạo đến phần xoay các trục thế nào cho đúng em không biết quy luật nên chỉnh đại à, may rủi khi được khi không.

các bác giúp em với em gặp vấn đề khi chọn gốc tọa độ khi gia công trên proengineer 3.0. em không tạo gốc tọa độ ở tâm phôi mà ở góc trái phôi. khi tạo đến phần xoay các trục thế nào cho đúng em không biết quy luật nên chỉnh đại à, may rủi khi được khi không.
Khi bạn chọn mặt nào trước thì trục X sẽ vuông góc với mặt đó, tương tự bạn giữ Ctrl +chọn mặt tiếp theo trục Y sẽ vuông góc với mặt này và mặt còn lại trục Z se vuông góc. Nếu muốn đổi chiều các trục bạn đổi trong Orientation

Last edited:
từ pro wf trở đi thì việc tao gốc tọa độ trong gia công thì rất đơn giản bạn chỉ việc nhấn ctrl chọn các cạnh giao lại hay các mặt để được gốc tọa độ theo ý, đối với gia công thì đặt gốc tọa độ rất quan trọng, khi bạn tạo gốc tọa độ muốn xoay nó đi hay thay đổi trục này sang trục khác thì bạn chọn phần orientation trong hop thoại tạo gốc tọa độ đó để đổi theo ý mình.