Cần giúp đỡ phần Assemblies và Solidworkmotions cho cụm chi tiết

• Thread starter love_sutu
  • Ngày mở chủ đề
L

love_sutu

Author
Mình vẽ một cụm ly hợp ma sát nhưng khi lắp ráp thì không cho tiếp xúc được giữa 2 phần bị động và chủ động với nhau cụ thể là 2 chi tiết "26 non ma sat" lắp với trục chủ động và chi tiết " 28a nón ma sat" nối với trục bị động.
Dưới đây là các bản vẽ các chi tiết 2D và các bản vẽ 3D vẽ trên Solidworks 2007, nhờ các bạn giúp đỡ kiểm tra hộ và làm cả phần mô phỏng động học của cụm chi tiết bằng SolidWorkMotion để mình tham khảo. đây là đia chỉ mail của mình doquockhanh.hy@gmail.com các bạn có thể gửi vào đó cho mình hoặc gửi lên diễn đàn.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm giúp đỡ.

L

love_sutu

Author
Ðề: Cần giúp đỡ phần Assemblies và Solidworkmotions cho cụm chi tiết

Ủa sao mình đưa file nén bản vẽ vào phần đính kèm mà không thấy có bạn nào biết chỉ giùm mình cách up file lên với. Thankyou

bạn có thể đặt tên lại mấy cái ổ bi cho mình mate được không.hic mô phỏng nhưng chẳng có ổ bi:4:

bạn không thể lắp ráp mặt tiếp súc chủ động và bị động với nhau được vì như thế là bạn đã cố định một bậc tự do tại mặt đó thì khi tạo motion muốn bỏ li hợp để chuyển hướng chuyển động làm sao được.mình nghi bạn có thể lắp ghép khoảng cách giữa 2 li hợp để tiện khi tách li hợp.

L

love_sutu

Author

Các bạn có thể hướng dẫn mình tạo quan hệ lắp ghép giữa trục răng và thanh răng được k? Mình đặt quan hệ là tiếp xúc giữa hai răng của hai chi tiết này khi mô phỏng thì chạy k đúng, còn k đặt quan hệ lắp ghép thì lai k mô phỏng được.

mình đã nói ở trên rồi đó tiếp xúc như thế là cố định nó lại rồi làm sao chuyển động được
bạn chỉ cần tính khoảng cách của trục bánh răng sau đó lắp ghép váo trục là được
nếu chưa khớp thì ban dùng ráng buộc kích thước chứ đừng ràng buộc tiếp xúc ...