Cần giúp về phân rã bộ khuôn

• Thread starter tranthanh
  • Ngày mở chủ đề
T

tranthanh

Author
tình hình là bộ khuôn của em vẽ xong rồi nhưng em không biết phân tach các bộ phận ra để thể hiện được trình tự lắp ráp như thế nào. bác nào biết hướng dẫn em với.

Ðề: Cần giúp về phân rã bộ khuôn

Dùng sequencing trong assembly tạo video mô phỏng. Bác biết làm khuôn mà không biết modul lắp ráp à? Thế này thì chỉnh sửa khó khăn đấy! Đọc cast nó hướng dẫn phần mô phỏng đấy, cố gắng làm đồ án cho tốt nhé!!

Last edited:

neverlose

<b>we only here today</b>

Bác hỏi nguyên một nhóm lệnh như thế thì thời gian đâu mà trả lời ,nếu có trả lời thì khó mà hình dung được. Phần Cast của NX hướng dẫn mình thấy là chi tiết nhất,hơn bất cứ tài liệu nào mình có, như bạn T nói,bạn vô phần assembly và học thật kĩ thì lệnh lắp ráp cũng rành thôi,biết nhiều cách dùng lệnh,ngắn gọn,nhanh và hiệu quả

Nếu ko có thời gian thì chỉ xem lệnh Assemly sequecing and motion ,dành khoảng một buổi (at least 4h) để học ,nếu chưa hiểu rồi hỏi tiếp ,chứ ko nóng vội. Như thế thì bạn hiểu kĩ và sâu sắc hơn

T

tranthanh

Author

nói thật là em mới học UGS mới đc có 2 tuần thôi, mà bác bảo bọn em làm đồ án có 6 tuần thôi trong khi đó nx có quá nhìu modul thật tình mới học thì không thể nào mà hiểu hết đc, ngay cả nhiều lệnh vẽ trong UGS em vẫn chưa hiểu cho lắm.

T

tranthanh

Author

nhân tiện em hỏi luôn bác vấn đề này luôn bác xem hộ em là mình lập trình gia công cho cavity trong trường hợp này thì là lập cho cả 2 sảm phẩm hay là chỉ lập trình cho 1 sản phẩm.
http://www.mediafire.com/?keinzmwtoxy

Chạy hết cả tấm lớn vì nó đâu phải là các phần tách rời nhau đâu.

neverlose

<b>we only here today</b>

Bạn tranthanh mới học về NX nên mình nghĩ bạn giải thích như thế thì cũng khó mà bạn ấy hiểu được, và nhất là các bạn khác muốn xem thử cách làm, thì giải thích chi tiết vẫn tốt hơn. KHi bạn giải thích thì hãy xem mình bắt đầu học về cái đó thì ai cũng hiểu được ,và nếu có hình minh họa thì càng tốt, đôi khi cái người khác cần lại đơn giản hơn cái mình muốn rất nhiều .

Mình chỉ biết vậy , mình luôn giải thích chi tiết nên có gì ko phải thì bạn bỏ qua cho.

T

tranthanh

Author

Mình cũng hiểu ý bạn tuấn nói rồi. Cảm ơn mọi người nhiều nhé!