cần hỏi về document

• Thread starter quangbkhn
  • Ngày mở chủ đề
Q

quangbkhn

Author
các bác cho em hỏi nhé : em cài catia v5r17 trên ổ C , vì ổ C của em hết dung lượng nên ko thể cài document được . Em muốn cài trên ổ D thì liệu có dùng được ko? thanks

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Khi bạn cài, trình setup có hỏi bạn chọn vị trí cài đặt không? Nếu nó hỏi thì có nghĩa là nó cho phép bạn tuỳ ý chọn ổ cài rồi còn gì?

Bạn cài xong vào ổ d: rồi sau đó bật document nếu catia không seach tìm thấy nó sẽ đòi đường dẫn lúc ấy bạn chỉ cho nó là ok thôi.
Chúc bạn may mắn.

Q

quangbkhn

Author
Khi bạn cài, trình setup có hỏi bạn chọn vị trí cài đặt không? Nếu nó hỏi thì có nghĩa là nó cho phép bạn tuỳ ý chọn ổ cài rồi còn gì?
Chú cho cháu hỏi thêm nữa . Trong catia v5r17 có thể sử dụng các phím tắt để gọi lệnh giống như trong CAD ko ạ? Cháu thấy trong solid 2007 có cái này . Chỉ cần chỉnh phím cho phù hợp là làm việc nhanh lắm . Nhưng trong catia cháu vào tools tìm mãi vẫn không thấy . Chú biết thì chỉ cháu với nhé . Cháu cảm ơn chú

Chú cho cháu hỏi thêm nữa . Trong catia v5r17 có thể sử dụng các phím tắt để gọi lệnh giống như trong CAD ko ạ? Cháu thấy trong solid 2007 có cái này . Chỉ cần chỉnh phím cho phù hợp là làm việc nhanh lắm . Nhưng trong catia cháu vào tools tìm mãi vẫn không thấy . Chú biết thì chỉ cháu với nhé . Cháu cảm ơn chú
trong catia cũng có thể đặt lệnh tắt được. Nhưng ko phải lệnh nào cũng đặt phím tắt được đâu, Bạn thử làm theo cách này xem sao:
chọn tools --C
-chọn commands---ở cửa sổ Categories chọn all commands
--- ở cửa sổ commands bạn chọn lệnh cần đặt phím tắt rồi ấn Show properties. khi hàng chữ accelerator hiện rõ thì lệnh đó bạn có thể đặt phím tắt được , chúc bạn thành công.

Last edited: