Cán inox là gì?

• Thread starter namthai242
  • Ngày mở chủ đề
N

namthai242

Author
Em sắp đi làm ở 1 công ty cán inox mà chẳng biết gì về nó cả.Xin các sư huynh giúp em.Em cần phải biết những kiến thức nào?:65:

worm

Well-Known Member
Moderator
Thì cứ hiểu nôm na ... cán inox là cán phôi inox (hoặc tấm inox dày) thành các tấm mỏng hơn, giống như mấy nhà máy cán thép là cán phôi ra thành các loại thép hình theo yêu cầu.

H

happy_ghost

Author
Bạn namthai242 cần hiểu về cán... thì bạn có thể tới các hiệu sách bách khoa mua 2 cuốn hỏi đáp về cán kéo là có thể hiểu được 3-5 phần rồi. Còn làm như thế nào thì phải đi làm có kinh nghiệm bạn àh.

Ðề: Cán inox là gì?

Inox thì người ta chỉ cán từ phôi tấm ra các loại Inox hình thôi bác sâu ạ.
Ngoài tài liệu bạn happy nói ơ trên bạn cung nên mua quyển 'tính toán thiết kế các thiết bị trong nhà máy cán" cuốn này nói sâu hơn về các loại hình cán đấy

worm

Well-Known Member
Moderator

Inox thì người ta chỉ cán từ phôi tấm ra các loại Inox hình thôi bác sâu ạ.
Ngoài tài liệu bạn happy nói ơ trên bạn cung nên mua quyển 'tính toán thiết kế các thiết bị trong nhà máy cán" cuốn này nói sâu hơn về các loại hình cán đấy
Uhm, còn trong công việc của tớ thì lấy tấm 0.5 ~ 0.7 để cán ra loại băng 0.3. Vậy có phải là cán ra Inox hình không nhỉ?:45:

Vậy em xin lỗi bác sâu, vì em thấy sản phẩm Inox tấm thường là loại mỏng theo em biết thì chiều dày nhỏ nhất khi nhập về đã là 0,3 hay 0,4 gì đó nên em nghĩ là người ta ko cán mỏng hơn nữa.