Càng ĐIỀU KHIỂN

• Thread starter sinhvien_cokhi
  • Ngày mở chủ đề
S

sinhvien_cokhi

Author
--------------------------------------------------------------------------------
các bác ơi! em đang làm đồ án CNCTM.đề của em là thiết kế quy trình công nghẹ gia công chi tiết ''càng điều khiển'' mà em chẳng biết nó có ở những loai máy nào để còn phân tích chức năng làm việc của nó .các bác có biết thì giúp em với nhé ?

Q

quangminhtcn

Author
Bạn phải cho mình xem bản vẽ mình mới giúp bạn dược chứ !!!!!

N

nguyentuanctm

Author
bạn gửi bản vẽ lên thì mọi người mới giúp được chứ .

Đồ án môn nên chỉ quan tâm đến kết cầu là nhiều.
chức năng làm việc của nó nên tham khảo các giáo trình về công nghệ khi nói về gia công chi tiết điển hình.tại sao nó thế ? chỉ khi đc giao đồ án tốt nghiệp hay có bản vẽ lắp bạn mới biết khả năng làm việc và điệu kiện lắp ghép mới có thể phân tích chuẩn hơn được.
Nhưng vì đồ án môn nên đa phần dựa trên lý thuyết là nhiều,tất cả là"chuẩn" ,bạn chú ý đọc mấy lời phân tích của GS.TS-TRẦN VĂN ĐỊCH-DHBKHN có phân tích rất kĩ các "họ gia công chi tiết điển hình" - trong đó có HỌ càng. nhớ không nhầm từ trang 603 của sách CÔNG NGHỆ CHẾ TẠO MÁY.

bác @yopopovp nhớ rõ thế nhỉ ,nhớ cả trang số bao nhiêu trong quyển CNCTM nữa .Chắc trứoc đây kày nát quyển này :D
@sv cokhi ,mình nghĩ chi tiết càng là chi tiết điển hình .Rất nhiều ví dụ đã đựoc viết về Qui trình gia công chi tiết này ,bạn có thể tham khảo các ví dụ trong quyển atlat đồ gá (thầy ĐỊch BKHN) .Mình nghĩ nhiệm vụ này không khó lắm bạn hãy tìm hiểu kỹ đi nhé

Càng điều khiển có rất là nhiều loại, máy nào cũng có từ máy tuốt lúa, êến máy dập than, thậm chí cả con robot trên sao hỏa cũng có nốt. Mà càng điều khêển thì mỗi nơi mỗi kiểu, đa dạng về mẫu mã, từa lưa về kiểu dáng. Thế càng điều khêển của em thuộc dạng nào.?
Up cái bản vẽ lên, chi tiết cũng được, 3D càng tốt. Rồi mọi người sẽ góp ý cho em !
Thân !

L

Liễu Ngân Đình

Author
chắc càng cái Mic 21 đang cần thay thế cũng nên :21: