Chia lưới trong solidworks 2012 (Simulation)

Author
em có hỏi 1 lần rồi nhưng lên tìm lại thì không thấy bài mình nữa, nay em xin hỏi lại,
Anh nào biết chỉ em vụ này với, em làm giống như hướng dẫn mà không được, em cài đi cài lại solid rồi nhưng vẫn không được, em làm như vậy trên máy bạn em thì lại được, làm trên máy em thì nó cứ báo lỗi, em lấy bộ cài bạn em về cài nó vẫn vậy.
em chọn vật liệu cho chi tiết thì nó hiện ra lỗi này

vật liệu khác thì nó hiện thông báo khác, phải chăng do thư viện vật liệu mấy anh nhỉ.

có một số vật liệu em chon thì ok.nó màu đen
tiếp theo em cố định chi tiết fixed geometry, đặt lực

tiếp phần chia lưới thì nó báo lỗi như vậy

tiếp theo(em không thao tác gì hết)

em bấm ok nó hiện ra như vậy.

anh nào biết cái bệnh này giúp em với. em mày mò mãi mà không xong! em cảm ơn nhiều !!!

Ðề: Chia lưới trong solidworks 2012 (Simulation)

Trong bảng thông số vật liệu đầu tiên Elastic modulus, poison ratio và density đều bằng 0, bạn nên tìm thông số vật liệu rồi input vào bảng đó, mà vật liệu thép sao Yield và tensile strength có 2-3N/m^2, chắc ko phải dữ liệu của Solidworks.

Author

thanks anh, nhưng bạn em cài bộ cài giống em mà máy nó dùng ko sao hết, ai biết chỉ em với...

Pathétique

Active Member

Bạn làm như nó bảo, click chuột phải vào chữ Mesh trong Feature Manager, chọn Failure diagnostic xem nó ra cái gì.

Khi cài Soliworks mình nhớ ko có phần nào nhắc đến tùy chọn về thư viện vật liệu, chắc win của bạn lỗi, các ô nhập vật liệu grey out như thế thì ko nhập được, mình nghĩ bạn có thể làm tạm một cái vật liệu phi tiêu chuẩn rồi tự nhập các thông số, thử diệt virus,...nếu ko được thì cài lại win chắc là ok ^^

Author

em phải cài lại win mới được mấy anh ơi.thanks mấy anh đã quan tâm:6: