Chỉnh màu trong trong môi trường làm vẽ Sketch trong pro Engineer wildfire 5.0

khang

Author
Em xin nhờ các anh em giúp đỡ em với !
Em đang dùng Engineer wildfire 5.0 nhưng khi qua môi trường vẽ sketch thì màn hình làm việc lúc này chuyển sang màu đen, còn làm việc ở các môi trường khác thì pro có màu như mặc định như lúc cài đặt . em mong các anh em giúp đỡ em với ạ .
Em xin cảm ơn !
Hình ảnh theo khi chuyển qua môi trường sketch : http://www.mediafire.com/view/?mmj18r7j3829s3j

P

ph.v.nguyen

Ðề: Chỉnh màu trong trong môi trường làm vẽ Sketch trong pro Engineer wildfire 5.0

Bạn mở proe lên bình thường.Và theo các bước sau:
B1- Từ manu/view/display settings/System colors/ xuất hiện thanh công cụ system colors
B2- Chỉnh màu trong ô
ần phía dưới cùng ( chọn ô bên ngoài!), khi bạn chọn sẽ xuất hiện manu và bạn chỉnh màu tùy ý theo ý mình-lưu ý màu bạn chỉnh đó sau này sẽ là màu trong vùng vẽ phác( hiện tại đang màu đen như bạn nói).Chỉnh bằng cách kéo thanh điều chỉnh...
B3- Bạn chọn ô Edit phía góc dưới kế đó/ chỉnh màu theo ý bạn-màu bạn chỉnh đó sau là màu hiển thị trong môi trường Model(3D).Chỉnh trong 2 ô Top và
ống như chỉnh trong ô Background ở trên
Bạn có thể kiểm tra trực tiếp sau khi chọn xong bằng cách: Chọn và bỏ chọn trong ô Blended background (tham khảo đẻ xem màu vừa chọn) sau đó tích lại ô đó như ban đàu.
B4-Lưu những thay đổi bạn vừa thiết lập/ File/Save/ok.
Thoát khỏi chương trình và mở lại.